Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
Vietnam Trading Challenge
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 cuốicuối
Hiện kết quả từ 21 tới 40 của 75

Chủ đề: Chút Tình Gửi Gió

1600 Pennsylvania Avenue NW Washington, D.C. 20500
    Thanks
    976

Mặc định Ðề: Chút Tình Gửi Gió

Tặng ai đã từng đi qua những mối tình. Hãy chấp nhận và vươn lên, chúc mọi người sẽ tìm thấy ánh sáng sau màn đêm...

Khi yêu ai chẳng mong muốn một tình yêu đẹp và nhận được những kết cục có hậu nhưng cuộc sống khó khăn nhiều khi lại kéo tình yêu đó ra xa những gì chúng ta hằng mong ước. Bạn nghĩ sao nếu điều đó xảy ra? Còn tôi có lẽ câu trả lời của tôi là: chấp nhận!

Có thể bạn cho rằng tôi quá bi quan, suy nghĩ một chiều, không dám vượt qua những khó khăn. Vâng có thể đúng là như thế. Nhưng khi bị ngã sấp, nếm trải những cát bụi của đời thường, được cuộc sống dạy cho những kinh nghiệm, suy nghĩ của tôi phần nào đã trôi dạt theo hướng đó. Tôi không ích kỷ, tôi nghĩ cho người đó nhiều hơn tôi và tôi đã quyết định như thế. Thật lòng tôi vẫn muốn đến bên người ấy, được ôm người ấy vào lòng nhưng có lẽ đó đã là những dĩ vãng thật xa xôi...

Bạn biết đấy, khi yêu nhau, ai ai cũng muốn điểm tô cho tình yêu của mình những màu hồng với ảo cảnh thiên đường và những điều xa hơn nữa thật đẹp. Với máu nóng của tuổi trẻ, của những đôi tim nhiệt thành, của những trái tim khao khát yêu và mong muốn được đáp lại tình yêu, thì tình yêu ở tuổi mới vào đời luôn nhiệt thành như thế đấy. Nhưng đôi khi, sự khập khiễng tồn tại trong chính chúng ta khiến mọi thứ dần dần mờ ảo và thiếu hiện thực đi rất nhiều. Sự khác nhau về văn hóa sống, sự cảm nhận cuộc sống, sự phai mờ do các yếu tố cả chủ quan lẫn khách quan đã vô tình tạo nên một hố sâu ngăn cách giữa hai con người. Khoảng cách vô hình ngày một lớn dần và rồi chúng ta chỉ có thể cảm nhận nó khi nó đủ để cảm nhận thấy mà thôi. Biển vẫn lặng, nhưng hai bên đã dần rời xa nhau. Những con sóng ngầm luôn đầy hiểm nguy và cạm bẫy, có thể đánh gục tình yêu kia bất cứ lúc nào. Sự đau đớn là kéo theo của tình yêu tan vỡ.

Có người đã nói với tôi:
    "Đừng buồn khi chuyện tình tan vỡ
    Hãy mừng vì nó đã xảy ra"

Lần đầu nghe nó, tôi phần nào cảm thấy mông lung và cho rằng người đó thật thiếu niềm tin vào cuộc sống. Nhưng khi chính mình rơi vào hoàn cảnh như thế tôi mới thấy được sự trải nghiệm của tác giả. Phải chăng tất cả đó đã là quy luật là những điều vốn nó phải thế? Ảo ảnh của tình yêu luôn phủ kín những tâm hồn đang yêu một xúc cảm đơn thuần và có lẽ dần dời xa thực tế. Yêu là sự thăng hoa và đồng điệu trong tâm hồn nhưng âu sao nó cũng vẫn là trạng thái của cuộc sống. Khi nó đã tồn tại trong cuộc sống này thì ảnh hưởng của khách quan đến nó là không thể tránh khỏi. Giờ đây tôi cảm thấy mọi thứ khó có thể xây dựng chỉ bằng niềm tin, nó còn cần cái hiện thực để có thể thành công. Tất nhiên với niềm tin bạn sẽ dễ dàng thành công hơn nhưng nó không phải là yếu tố duy nhất để mang lại thắng lợi. Chính mối quan hệ xã hội xung quanh sẽ tác động đến yếu tố thành bại của "cuộc chơi" này. Và nên chăng mỉm cười với những gì đã qua, hãy lắng nghe giai điệu của cuộc sống, cất sâu tình yêu vào một ngăn ký ức? Chẳng nên cố níu kéo những gì đã không thuộc về ta. Dù sao nếu tình yêu đã tan vỡ thì cũng hẳn có nguyên do của nó. Sự trở lại sẽ gây ra khó khăn hơn khi ta cố dung hòa những cái vốn đã sinh ra không dành cho nhau.

Hãy mãi để lại tình yêu trong trái tim này. Khi ta đã làm hết sức vì tình yêu đó rồi thì sẽ không phải quá ân hận khi nghĩ về nó nữa. Đừng nên trách cứ chính bản thân ta làm gì. Sống là như vậy đó phải biết quên và chấp nhận. Hãy tìm lại ta, để ta không thấy ta buồn bã như lúc này, để tìm lại ta với hình ảnh hồi sinh đầy sức sống. Ngoài kia, cuộc sống vẫn đón chờ ta. Thời gian đi qua, và tình yêu lại đang nảy nở. Hãy cởi lòng mình, mọi thứ sẽ êm dịu và nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Và kia, chân trời mới ánh bình minh đang rực sáng
    NEVER GIVE UP永不放弃ネバーギブアップ포기하지

2. The Following 2 Users Say Thank You to HEO ĐẸP For This Useful Post:

invisible (07-02-2012), trung29 (25-09-2011)

Thanks
    3

Giá vàng lúc nào cũng đỏng đảnh như tâm trạng của người đang yêu, có nhưng lúc dữ dội dâng trào, có nhưng lúc lại êm đềm lặng lẽ. Ủng hộ topic của bạn
    Tinh bột nghệ nguyên chất Curcumin 100.000đ/lạng, chi tiết tham khảo: http://tinhnghebathanh.com

4. The Following User Says Thank You to superdream For This Useful Post:

CuBi (07-02-2012)

Thanks
    1,270

Mặc định Ðề: Em yÊu anh mÃi

Trời mưa ! Mưa bão, cái lạnh thấu xương của thời tiết không bằng cái lạnh buốt trong tim. Nhìn ra bên ngoài, một màu xám xịt của màn mưa, những chiếc lá non run rẩy trong cơn bão rồi đứt lìa cành. Em, một mình ngồi trước màn hình vi tính, tâm hồn cũng thả vào giông bão, lệ rơi dài trên má, lả chả rơi, nước mắt thấm mặn môi, em không thể nghĩ gì khác ngoài hai chữ "tại sao" và bốn chữ " em mãi yêu anh" và thêm " em sẽ chờ anh".

Nhớ ngày nào, trong lúc em bước vào bế tắc về mọi thứ, tâm hồn em chết lịm, lòng em như đã khép lại, em trong cơn đau khổ tận cùng, và anh đã đến bên em. Trong lúc em không còn tin vào công lý, vào tình người , vào nhân nghĩa, và em thấy mọi thứ quanh em là giả tạo, cuộc đời là phù du; em đã từng vinh quang từ bao nhiêu nỗ lực phấn đấu rồi sụp đổ, rồi anh đến... Tự dưng em thây anh thật thà, đáng yêu biết bao nhiêu, anh nói cho em nghe về những mất mát tổn thương đời Anh, em cũng kể Anh nghe cuộc đời vui buồn của em. Và rồi em nghĩ rằng anh là người thật thà đáng tin cậy, là người tốt, là đàn ông đích thực bao dung rộng lượng để em sống an lành quảng đời còn lại, em dệt bao ước mộng, một tương lai tươi đẹp, vui vẻ , hạnh phúc , ấm áp với tình thương yêu vô bờ bến; em mơ một bé con xinh xắn thông minh,... nhiều nhiều lắm! Rồi tự dưng có điều gì đó khác lạ nơi anh, mà em nghĩ mãi không ra, không hiểu, em cố tưởng tượng những lý do tốt đẹp nhất mà em có thể nghĩ ra, em cũng không biết mình có tự gạt mình không? Nhưng em không tin anh phụ em, em không tin lòng anh không yêu em như em yêu anh, em không tin anh gạt em mà chỉ vì vô tình anh đã nói dối, có phải thế không anh? nhưng em vẫn muốn đối diện sự thật một lần, để rồi mình sẽ tha thứ , bỏ qua, dù biết mình đang tổn thương tận đáy lòng. Một sự thật không thể chối bỏ, vì tất cả những điều em đã nghĩ cho anh, đã bào chữa cho sự khác lạ từ anh, tất cả những điều đó nói lên rằng EM YÊU ANH.

Em tin rằng mình sẽ hạnh phúc, em sẽ bù đắp những mất mát tổn thương mà anh đã trải qua, hãy để chúng ta cùng có cơ hội anh nhé! Hãy dẹp qua những trở ngại bình thường, những tự ái cá nhân....rồi đến bên nhau, mang đến cho nhau những điều tốt đẹp nhất của tình yêu và cuộc sống, ĐƯỢC KHÔNG ANH? EM CHỜ ANH!!!!
    thay đổi nội dung bởi: bachkim, 24-09-2011 lúc 22:28
    Sống ở đời phải biết 4 chữ:"Phải Thật Nhẫn Tâm"

Thanks
    53

Anh !

Giáng sinh đã về!
    Năm mới sắp đến !
    Em đi lướt qua phố phường trong trống vắng, cái se lạnh của đêm không bằng cái lạnh trong lòng em, anh ở đâu? Em gọi tên anh, mà không có ai trả lời, lòng em tê tái! Anh có nhớ em như em nhớ anh? Hay anh đã quên em rồi, hay anh chỉ xem em như một cô bé khờ khạo cả tin? Em không biết nữa? Em bối rối lắm, anh về đi!!!

...
    Không ôm nỗi trái tim một con người !

7. The Following 2 Users Say Thank You to emvang For This Useful Post:

CuBi (07-02-2012), Louis (12-04-2012)

Thanks
    124

................không tên....................

Anh!

Chúng ta tìm thấy nhau, yêu nhau là duyên phận.
    Nhưng cũng chính số phận đẩy anh và em về hai con đường khác nhau.
    Gặp anh, nhìn thấy anh, yêu anh là niềm hạnh phúc lớn nhất trong đời em.
    Có phải hạnh phúc thật sự thường trái ngang không anh?

Nhưng cũng chính số phận đẩy anh và em xa nhau.
    Lỗi tại mình hay tại duyên phận đây anh? Em không biết.
    Để bây giờ không thể nhìn nhau, không thể như ngày xưa, mãi mãi không thể nữa rồi
    Gặp nhau rồi xa nhau.. yêu nhau rồi lại mất nhau.. biến yêu thuơng thành đau khổ..

Ngày đó sao anh lại rời xa em? Có lẽ do số phận............
    Em đi tìm cảm giác được ở bên anh suốt sáu năm trời mà không tìm được.
    Em không thể tìm được cái cảm giác ấy ở bất kỳ người con trai nào khác.
    Nhưng bây giờ em nhận ra suốt sáu năm qua, em sống được là vì anh.

Em cười được cũng là vì anh. Em không khóc được cũng là vì anh.
    Dù đau đớn đến thế nào cũng không được buồn trước mặt người khác.
    Đó là điều anh đã dạy em. Cái đêm giáng sinh se lạnh ấy, em trốn trong nỗi đau mà không thể nào tỉnh dậy đc.
    Nhưng bây giờ em tin, ngày đó anh xa em vì "số phận". Chỉ đơn giản là thế thôi.

Anh!
    Bây giờ chúng ta không còn sự lựa chọn nào khác, phải không anh?
    Hàng ngày vẫn gặp nhau, thậm chí chúng ta ngồi ở dãy bàn song song nhau,
    nhưng mắt thuờng không thể nhìn nhau, miệng không chào nhau, không nói với nhau câu nào.
    Nhưng em tin anh cãm nhận ra được nỗi đau của hai chúng ta,

Cũng chẳng ai biết với em, giây phút đó như một cực hình vậy.
    Dù mỗi sáng thức dậy, nghị lực để em mở mắt ra là vì anh
    Bởi em khao khát được nhìn thấy anh,thấy những ngày tháng yêu thuơng khi xưa..
    Nhưng Ai biết được khi nào anh không còn nhìn thấy em nữa?

Anh!
    Sao ông trời lại sắp đặt để em phải mang duyên nợ ngang?
    Đã bao lần em tự hỏi tại sao mọi mối rắc rối cứ đè nặng lên đôi vai bé nhỏ..
    Ở đây có nhiều người thương , coi em bạn và như em gái
    Cũng là nơi chôn giấu nhiều nỗi đau nhất của em.. Vậy mà em vẫn phải sống, vẫn phải đối diện.

Bởi nếu em không lý trí, không mạnh mẽ thì từ nỗi đau mất anh..có lẻ em đã theo anh..
    Chẳng có gì đâu. Vì em sẽ sống tốt, sống thật hạnh phúc, để anh ko phải hối hận.
    Đó là cách em chứng minh cho anh thấy em k phải là nguời con gái yêu đuối
    Khi anh ra đi và đày đọa trái tim em như thế, mà em không thể hận anh được.

Không ghét anh được, chưa bao giờ em căm ghét anh..thương anh nhiều hơn là ghét và giận.
    Tình thương đó lớn hơn nỗi đau của em nên dù thế nào, em vẫn không hận anh.
    Nhưng ông trời không để em được bình yên vì em và anh còn nợ nhau, em biết là thế.
    “Cho dù em có ở bên ai, có yêu ai đi chăng nữa, chưa bao giờ em nghĩ rằng em thuộc về người đó,

Em đã gào thét, đã khóc không thành tiếng khi anh rời xa em như vậy.
    Em đâu có biết anh cũng tiếc, cũng đau lắm nhưng đành phải làm thế.
    Rời xa em là một quyết định khó khăn mà anh k thể làm bất cứ điều gì khác,
    Anh yêu em đến thế cơ mà. Một câu nói với em, suốt 6 năm em vẫn không quên,

Ngay cả khi em đã yêu người khác, nhưng em vẫn như thế:
    “em luôn tìm thấy anh trong những lúc cô đơn nhất,một khoảng lặng ẩn sâu trong trái tim em”.
    Anh có biết ngày đọc được quyển nhật ký của anh để lại,em đã run lên
    Anh có hay cõi lòng em đang tan nát hết????
    thay đổi nội dung bởi: babylove, 02-01-2012 lúc 20:45
    Hẹn với anh trên đường đời mình sẻ găp lại.
    Để by k là kẻ bất tài khi đứng trước anh....
    yahoo: ngoc_gia_an
    Sky: gia_an87

9. The Following 2 Users Say Thank You to babylove For This Useful Post:

CuBi (07-02-2012), Louis (12-04-2012)

Thanks
    124

.....................không tên................

Những ngày sài gòn vào đông cái se lạnh và nổi nhớ vẫn hiện trước mắt em,
    Anh đã ra đi thật lâu rồi mà sao em vẫn thấy như anh còn đang đâu đó.
    Mùa đông năm nay đến rồi anh ạ, Cái mùa đông định mệnh đã cướp anh đi mãi ,
    Em đã âm thầm đau khổ 1 mình , vì ai đã chịu nghe 1 cô bé ngốc như em tâm sự về tình cảm của mình,

không biết ở nơi đó anh có nghĩ đến em nữa không? nơi đó có vui không anh?
    Có ai trò chuyện với anh cho bớt lạnh không? và nơi đó anh có nhớ em như là em nhớ anh k?
    Em đã ghét em thật nhiều, tại em đòi anh đưa em đi trong mùa đông năm đó ,
    Để em đau khổ và đau xót vì bao nhiêu năm dài mà không thể quên anh ,
    Em chỉ còn nhìn thấy anh trong tận cùng đau khổ . ....lam sao quên dc anh đây.. anh ơi?

Chỉ còn 6 ngày nữa là Sinh nhật của em rồi,
    Dù năm tháng có qua đi em vẫn ko thể nguôi ngoai,
    Mỗi lần Sinh nhật anh đều mua cho em những con thú nhồi bông .. "anh nói"
    Để đông về em cảm thấy ấm áp hơn,..... "em cười nói mỗi năm 1 con em phải xây nhà nhiều tầng để chứa,"
    vậy mà 7 năm rồi , số thú bông anh mua vẫn thế, 7 năm nay quà Sinh nhật cho em là nước mắt của em ,

Biết anh sẽ không vui vì mọi cố gắng của anh dành cho em vẫn không thể khác,
    Em yếu ớt nên anh không yên lòng mỗi khi em đi đâu đó ,hây nhắc nhở em,
    Nhưng 7 năm qua rồi em đã tự lo cho chính em mà không có anh bên cạnh,
    Dù em đánh đổi bằng nhiều nước mắt , em vẫn cố đứng dù có đôi lúc đôi chân em như k thề đứng..

Em Biết anh sẽ buồn sẽ k vui khi thây em sống như thế!
    Anh thấy không ?em hay bệnh , mẹ nói em sống trên thuốc,
    Còn anh thì nói "nêú cân thuốc lên với em ..thì thuốc nặng hơn số ký của em" ,
    Vì như thế nên em đã không muốn ai khổ vì em, em sợ em là gánh nặng cho anh...
    Nhưng ai nào ngờ anh đi truớc em............

Sinh nhật này có gì vui đâu anh? nếu có anh thì hây bíêt mấy ,
    Cuối năm rồi trời se lạnh em càng thương anh hơn , em gửi thú nhồi bông cho anh nhé...
    Để anh thấy ấm áp hơn khi k có em bên cạnh,Hãy vui cùng em trong ngày sinh nhật của em,
    Dù sau này có ra sao em vẫn luôn bên anh, và k bao giờ bỏ anh 1 mình trong đêm đông lạnh giá...
    Hẹn với anh trên đường đời mình sẻ găp lại.
    Để by k là kẻ bất tài khi đứng trước anh....
    yahoo: ngoc_gia_an
    Sky: gia_an87

11. The Following 3 Users Say Thank You to babylove For This Useful Post:

Ben (05-05-2012), CuBi (07-02-2012), Louis (12-04-2012)

Thanks
    275

Em đã khóc hêt bao nhiêu nước mắt, đã kêu khản tiếng rồi... Sao anh lại ra đi trườc mắt em như vậy chứ? Lẽ ra lúc đó anh phải nắm tay dắt em qua đường,sao anh ko làm thế...Em ngoảnh lại đã ko nhìn thấy anh đâu nữa,anh đã biến mất ngay trước mắt của em...Chắc lúc đó anh đau lắm,nhưng anh có biết em còn đau hơn anh khi em phải chứng kiến tất cả sự việc không?? Em đã gửi biết bao offline cho anh mà sao anh nỡ không hồi âm lại dù chỉ bằng 1 icon thôi...Mỗi khi em mở Yahoo,tên anh đứng đầu trong lis và thường lúc nào cũng sáng đèn,em không thể đành lòng xóa đi được,bởi em vẫn hy vọng một ngày nào đó đèn lại sáng...
    Chắc anh còn nhớ ngày em còn bé tí teo...em lẫm chẫm bước sau anh mà anh không biết,kết quả là có một vết sẹo theo em suốt đời do sự đeo bám nhằng nhẵng của em,anh còn nhớ một lần duy nhất anh cáu em là khi anh đi chơi với bạn mà em cứ đòi đi theo,lúc đó em còn nhớ em khóc rất lâu dù chẳng đau tẹo nào vì tính em nhõng nhẽo...
    Em thì nhớ hết anh ạ,nhớ nụ cười hiền hiền của anh,và cả những lúc trả lời cho em những câu hỏi ngớ ngẩn về máy tính,và anh chẳng bao giờ bực mình với em nữa cho dù chỉ 1 việc mà em làm đi làm lại bao nhiêu lần vẫn cứ hỏi... Và điều này anh còn chưa biết này : cái máy tính của em giờ nó nặng rồi và em chẳng biết dọn dẹp thế nào nữa đây! Thế mà anh lại ra đi,anh bỏ mặc em...

Hôm nay em nhớ anh quá,em lại khóc nữa rồi... và em viết lên đây vài dòng để nếu anh có vào thì hãy trả lời cho em.
    Em không tin anh đã chết đâu anh trai!!!
    thay đổi nội dung bởi: khuong_duy, 12-04-2012 lúc 22:39
    "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."
    Hanh phúc là có một việc để làm,có ai đó để thương yêu,và có đôi điều hy vọng

13. The Following 3 Users Say Thank You to khuong_duy For This Useful Post:

Adamo (05-05-2012), Louis (12-04-2012), xuan4889 (12-04-2012)

Thanks
    3,392

Tình cha mẹ!
    Hôm nay, một mình ngồi nhà đọc lại những dòng tâm sự của các bạn, bài viết của bạn satthuhongkong về Thư gởi con gái cảm động quá, tình cha mẹ thương con bao giờ cũng cao cả và đẹp lắm.
    Con cái không bao giờ có được tình cảm như cha mẹ đối với con, bản thân mình cũng thế có thể lo lắng cho con từng li từng tí nhưng với cha mẹ mình lại không lo được như vậy. Ba Mẹ đã già, Mẹ thì đang bệnh, có lẽ một ngày nào đó Ba Mẹ sẽ ra đi và rồi mình sẽ ân hận khi không lo được cho Ba Mẹ trọn vẹn nhưng mình không biết phải làm sao? chỉ biết cố gắng làm được những gì mình có thể làm.
    Mình hiện đang có 1 bé gái 6 tuổi, cuộc sống và tình cảm gia đình của mình không được hp nhưng mình vẫn dành những gì tốt nhất cho bé, mình vẫn cố níu giữ những gì có thể để bé có được cha cho bé nhưng không biết sức chịu đựng của mình có thể làm được như vậy không? khi bước vào cuộc hôn nhân này mình đã biết sẽ phải chấp nhận đau khổ, nhưng không làm khác được. Biết phải làm sao?
    Tình gia đình!
    Những người xung quanh mình ai cũng nghĩ mình là vô tư và sung sướng, nhưng ... Mình cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều ở anh, nhưng có lẽ tham lam và ích kỷ luôn là bản chất của con người anh, không muốn mất đi cái gì dù đã có cuộc sống hiện tại và đó là sự lựa chọn của anh. Mình cũng chẳng mong gì nhiều ở anh chỉ mong rằng anh đã lựa chọn em thì hãy sống trọn vẹn với em còn nếu không làm được như thế thì em chấp nhận là người ra đi.
    Hy vọng và chỉ biết hy vọng.
    Buông tất cả sẽ được tất cả!

15. The Following 4 Users Say Thank You to xuan4889 For This Useful Post:

Adamo (05-05-2012), Ben (05-05-2012), Hoangrose (05-05-2012), khuong_duy (19-05-2012)

Thanks
    3,392

Lại thêm 1 đêm ngồi mày mò, lẩn thẩn nhìn những cây nến chạy lên chạy xuống ngỡ như đó là nhịp tim của mình. Đã 4h19', nhớ về lời của một người "tại sao lại vướng vào cái này vậy?" trả lời rồi nhưng vẫn phải tự hỏi bản thân mình là tại sao? Câu trả lời vẫn sẽ để bỏ ngỏ........
    Mặc dù mất rất nhiều từ TT này, nhưng ở đây mình lại nhận được rất nhiều tình cảm, có thêm những người bạn để có thể tâm sự hàng đêm, "yêu" lắm tất cả mọi người.
    Và mỗi ngày mình vẫn mong những cái nick đó online.
    Chúc mọi người có những ngày nghĩ cuối tuần vui vẻ.

17. The Following User Says Thank You to xuan4889 For This Useful Post:

Adamo (18-07-2012)

Thanks
    59

E cũng zay c Xuân ơi, bỏ tất cả để lao vào mặc dù kg phải chuyên môn nhưng cuối cùng mất rất nhiều nhiều kể cả tình yêu, biết là như zay nhưng đã vài lần e thử bỏ nó nhưng kg thể, lại thấy nhớ, rồi lại mày mò, lục lọi, để mở ra xem nhìn nó chạy lên chạy xuống, chắc là em có duyên có nợ zoi nó rồi. em cũng bao đêm lọ mọ tìm tòi sáng ra mắt thâm quầng nhưng cứ phải ra đảo chơi wai, còn cv chính của e,e cũng dở dang, cứ bị sếp mắng gì làm sai số wai!!!!!!!!!!nhưng được cái e lại có những người bạn mới được những tình cảm chia sẻ!!!!! e nhớ lại cái hồi nghe đứa bạn nó nói " chơi đi hay lắm, kiếm thêm thu nhập, chứ đi làm thế này chỉ đủ sống bao giờ mới khá được" h nghĩ lại kg biết là nên cảm ơn hay nên giận nó nữa!!!!!!!!!!! rồi cái ngày e bị cháy mấy TK khét lẹt các bạn đã động viên an ủi, tình cảm sâu năng!!!!!!!!!!!!!thân tặng những người bạn của Win, chúc các bạn ngày cuối tuần zui ze và hnah5 phúc bên người thân và gia đình!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. The Following 2 Users Say Thank You to goldenwin For This Useful Post:

Adamo (18-07-2012), xuan4889 (15-07-2012)

Thanks
    3,392

Đã 2 ngày không vào online, nhớ mọi người kinh khủng, về đến nhà lại lọ mọ vào VSG nhưng mọi người nghĩ cuối tuần lại đi chơi hết, lại còn một mình với những nỗi nhớ, không biết nhớ gì? nhớ mọi người? nhớ những cây nến chạy lên chạy xuống? nhưng nói chung là nhớ tất cả. Mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với tất cả mọi người.

21. The Following 2 Users Say Thank You to xuan4889 For This Useful Post:

Adamo (18-07-2012), mrhoan (15-07-2012)

Thanks
    376

Giờ này em ở đâu......anh có lỗi với em rất nhiều Q.N nếu ngày đó anh không bốc đồng với bạn bè thì con dốc 47 định mệnh đâu cướp đi sự sống của em.......anh ngàn lần xin lỗi em mong em ở nơi cữu tuyền nghe được bài hát mà em thích nhất ngày xưa "Thà Như Giọt Mưa".......
    Chọn Lấy Phần Thua Để Chiến Thắng Lòng Mình.!!!

23. The Following User Says Thank You to Louis For This Useful Post:

xuan4889 (15-07-2012)

Thanks
    3,392

Mọi việc đã qua thôi hãy để nó qua đi, chắc nơi xa đó bạn cũng đã được tha thứ. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

thay đổi nội dung bởi: xuan4889, 15-07-2012 lúc 22:03

Thanks
    3,392

http://www.youtube.com/watch?v=cRcUfIUSjjE

Hãy nói về cuộc đời
    Khi tôi không còn nữa
    Sẽ lấy được những gì
    Về bên kia thế giới
    Ngoài trống vắng mà thôi
    Thụy ơi, và tình ơi!

Thanks
    75

Mặc định Tình Yêu Vẫn Mãi Theo Thời Gian

Em à, đã gần 4 năm rồi nhưng anh vẫn ko thể quên hình bóng em trong trái tim mình , dù hai ta chưa hề nói với nhau một lời nhưng anh hiểu trái tim em và anh cùng chung một nhịp đập không thể tách rời nhau . Trong mắt em ngày nào anh vốn dĩ là một người lạnh lùng đến vô cảm, vì cuộc sống của anh khiến anh phải như thế , anh nghĩ rằng anh sẽ mãi sống trong vỏ bọc băng giá cho đến ngày anh tình cờ a gặp được em . Nhưng không, anh đã lay động vì em , một người con gái , một người con gái mà từng cử chỉ và hành động anh không thể tin rằng tại sao cuộc đời lại ban cho anh một bản sao tâm hồn tuyệt vời đến thế ! Mọi cử chỉ và hành động của em và anh dường như đã được sắp đặt sẵn, mọi sự trùng hợp đến với anh khá bất ngờ đến anh cũng ko thể tin nổi . Thời gian dần dần như nén chặt , anh và em, hiểu rằng chúng ta cần có nhau, nhưng cả hai chúng ta đều là người cố chấp . Nén chặt , nén chặt , chúng ta đều nén chặt , và rồi , và rồi theo thời gian vỏ bọc bề ngoài băng giá đến cố chấp của anh cũng phải tan chảy bời tâm hồn nghệ sĩ cháy trong tâm mình bấy lâu nay , a cảm nhận rằng anh yêu em rất nhiều và anh biết em cũng thế. Nhưng ! Cả cuộc đời anh sống trong kìm nén về tình cảm, tâm hồn anh là nghệ sĩ , anh đã cố nén, nén rất nhiều cho đến lúc anh phải nói rằng " anh thích em , trước sau vẫn vậy .." , thật ra thì anh muốn nói anh yêu em , anh yêu em rất nhiều , nhưng vì tính anh là thế , cố chấp , lì lợm, cố tỏ ra lạnh lùng , nhưng em có hiểu ko , anh đã đấu tranh nhiều thứ lắm trước khi nói với em câu nói vớ vẩn đó, anh nghĩ là em sẽ cười nhạo anh nhưng không, anh quyết định rồi anh sẽ phải nói vì anh quá yêu em ! Anh cũng hiểu được rằng en rất , rất có tình cảm với anh , và em cần chờ đợi câu nói của anh , anh đã cảm nhận rằng em đã rất vui và run sợ trước những lời nói vụng về , chân thật của một chàng trai lạnh lùng . Và e bảo rằng “ anh bị say nắng rồi " , lời nói của em chỉ là ngụy biện cho thứ tình cảm mà em dành cho anh, anh hiểu tất cả , anh và em đều hiểu . Đi cạnh bên nhau dù lạnh lùng nhưng anh cảm thấy mình thật gần với niềm hạnh phúc miên man đến khó hiểu trong làn gió nhẹ nhàng từ biển sóng biển. Nhưng rồi con tim anh đã đóng băng bởi vì câu hỏi của em , em đã hỏi anh rằng : anh suy nghĩ về tình yêu là thế nào ? Anh trả lời em : " tình yêu là tình cảm tự nguyện giữa hai người và anh cũng ko giải thích nổi vì sao " . Em bảo rằng : tình yêu là thứ ............" . Trái tim anh đang rực cháy bỗng nhiên lạnh ngắt lại vì câu nói của em, em đã chạm vào lòng tự ái của anh , thậm chí của cả số đông những người đàn ông có tình yêu chân chính như anh , đặc biệt khi em đã chạm vào một tâm hồn rất nghệ sĩ . Có thể em đã biết rằng em đã sai sau khi thốt ra những lời nói bồng bột như thế , nhưng anh đã bị tổn thương . Anh đã ko thể giữ vững tinh thần trong lúc hoản loạn trước những tình cảm mà người khác ngoài em dành cho anh , mọi việc làm của em đều vô nghĩa đối với anh sau thời gian đó . Anh giành tất cả tình cảm của mình cho người quan tâm , thông cảm đến anh và hiểu anh trong lúc đó . Nhưng rồi anh chợt nhận ra rằng em đã yêu anh rất nhiều, rất nhiều như anh đã yêu em , ko gì có thể thay thế được, và anh đã quyết định trở lại cuộc sống giá băng của mình như ban đầu để chờ đợi ! Anh xin lỗi người ấy thật nhiều , trong mắt anh người ấy thật tuyệt vời , nhưng biết làm sao đây khi trái tim anh không thể tan chảy bởi hai từ tuyệt vời , anh xin lỗi ! Bây giờ anh vẫn mãi chờ đợi một ngọn lửa , ngọn lửa đốt cháy trái tim anh như lúc ban đầu . Nếu em nghĩ rằng em đúng , anh xin phép chúc em hạnh phúc với người em yêu như anh đã từng yêu em . Còn riêng anh , anh nghĩ cả hai chúng ta đều sai , không sai vì lí do gì khác , chỉ là chúng ta sai vì chúng ta để mất nhau , nếu em cũng nhận ra điều này thì anh sẽ nói với em một lần nữa rằng " anh không say nắng em ạ " !

Thanks
    3,392

Thanks
    3,392

29. The Following 2 Users Say Thank You to xuan4889 For This Useful Post:

rainbow SG (28-07-2012), tradedaily (27-07-2012)

Thanks
    102

Bài hát được xem là đối thủ nặng kí của "Làn da nâu" Phi Thanh Vân:

"Hãy cảm nhận...thị trường"
    Nick YH: SimonSH24

31. The Following User Says Thank You to SimonSH24 For This Useful Post:

Chú_Cuội (27-07-2012)

Thanks
    772

Chời, may là cô gái nhặt có 5 bông hoa, chứ nhặt cở ... 100 bông chắc phải nghe đến sáng mới hết bài

Thanks
    3,392

Trích Nguyên văn bởi rainbow SG Xem bài viết
    Chời, may là cô gái nhặt có 5 bông hoa, chứ nhặt cở ... 100 bông chắc phải nghe đến sáng mới hết bài
    Hôm nay rainbow cũng đi dạo các topic ha?

Chủ đề giống nhau

1. Tình hình kinh tế vĩ mô của VN và dự báo năm 2008
    By vangbong in forum Tin tức & Bình luận .
    Trả lời: 2
    Bài mới gửi: 16-07-2008, 19:28
  2. Trả lời: 5
    Bài mới gửi: 13-07-2008, 18:04
  3. Tin trong nước 4-7
    By Damour in forum Tin tức & Bình luận .
    Trả lời: 13
    Bài mới gửi: 04-07-2008, 17:34
  4. Kế Hoạch Tạm Thời Cho Ngày 17-6
    By KhacQui in forum Diễn đàn chung
    Trả lời: 48
    Bài mới gửi: 17-06-2008, 20:28

Members who have read this thread : 1

Actions :  (View-Readers)