Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
ACFX ACFX ACFX
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 3/266 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 13 53 103 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 41 tới 60 của 5311

Thanks
    544

Mặc định Ðề: TV VSG Nhận Định Gold & Hàng Hóa

Cập nhật trạng thái lệnh:

2. The Following User Says Thank You to dong bac For This Useful Post:

Edart (01-02-2013)

Thanks
    342

Trích Nguyên văn bởi trinhhhanh Xem bài viết
    Nhà vắng tanh-đang buồn buồn mà đọc mấy câu của bạn lại thấy hơi vui vui (hơi hơi thôi)

Thanks
    8

khi nhà đầu tư gặp vấn đề thì rất cần chia sẻ để cùng nhận định, và còn cần hơn nữa là cl của một người có kinh nghiệm, vậy có tồn tại được cả hai phương án ko BQT?
    Bước thật chậm để đừng dẫm vào gai...

Thanks
    28

mong BQT xem xét lại nhưng chính sách mà BQT đc ra có thật sự tối ưu và tiện lợi hay ko. nhưng thành viên (khách) của diễn đàn có đc thoải mái khi vào xem topic này? ????? , nếu các f4 đc phép hoạc động bình thương thì các thành viên sẽ dễ dàng theo giỏi nhưng f4 mình yêu thích có uy tín. BQT hay nghĩ nếu nhưng khi hàng hóa biến động mạnh các TV muốn theo giỏi kịp thời các CL của ng mình yêu thích chỉ cần nhấn f5 là ok còn nếu ở topic này thì khi biến động mạnh ai cũng đưa nhận định thì nó sẻ loạn , tranh cải bùm nổ trang sẻ dài ra khó theo giỏi. Mong BQT xem xét những cảm nghỉ của tôi cũng như phần đông thành viên (khách) của diễn đàn này trân trọng cảm ơn
    TÀI ĐỨC GIỚI HẠN , BOM ĐẠN DƯ THỪA

6. The Following User Says Thank You to VINA GOLD For This Useful Post:

dong bac (04-07-2011)

Thanks
    53

BQT ơi quay đầu là bờ --- các pác có thấy topic này đúng mục đích chưa - nhận định gold và hàng hóa đâu không thấy - em toàn thấy nói về các pác không - không ấy mình đổi tên topic lại là XÂY DỰNG VSG thì có vẻ đúng nghĩa hơn . vài lời chân tình....ai ủng hộ THANKS dùm mình nhé.....
    thay đổi nội dung bởi: wave_begin, 04-07-2011 lúc 21:39
    NGÀY HÔM QUA KHÔNG QUAY TRỞ LẠI

8. The Following 5 Users Say Thank You to wave_begin For This Useful Post:

anhbut (13-07-2011), dong bac (04-07-2011), Hua Bao Han (05-07-2011), Mater (05-07-2011), Omerta_vn (04-07-2011)

Thanks
    580

Sao chị không thấy chức năng Thanks mà chỉ thấy có Blog this Post không à ...

Thanks
    35

với lực lượng mem đông đảo như hiện nay, sau khi f5 topic có thể trôi thêm vài page, các bạn vui lòng tìm kiếm T_T
    Sống không giận, không hờn, không oán trách! Sống mỉm cười với thử thách chông gai! Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai! Sống chan hòa với những người chung sống! Sốngđộng nhưng lòng luôn bất động! Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương! Sống yên vui danh lợi mãi coi thường : TÂM BẤT BIẾN GIỮA DÒNG ĐỜI VẠN BIẾN

Thanks
    6

Em thật không hiểu nổi mục đích của ban quản trị về việc "dồn"các chiến lược về hàng hóa riêng vào 1 topic,và tiền tệ vào 1 topic.Sao ban quản trị không tạo nhiều thread ví dụ như 1 thread về hàng hóa.1 thread về tiền tệ.Trong thread hàng hóa tạo các thread con như vàng,dầu,bạc...trong vàng thì chia ra các thread con.Ai muốn post gì thì post..Trong diễn đàn nên tạo cho mỗi người một ngôi nhà,chứ ở chung kí túc xá vậy,đồ đạc lộn xộn,không quản lý được,không theo dõi được đâu ạ.Vài ý kiến nhỏ của em.

Thanks
    5

tHEO EM CANG chia nhỏ,càng tốt,nó cụ thể chứ để chung loạn lên chẳng ai biết đau mà lần

Chuyên viên
    Thanks
    238

PTKT Vàng Ngày 04.07.2011 (9h15' PM Giờ Việt Nam)

Theo COT (Commitment of traders): Tuần rồi các quỹ mua giảm -36.272 contract và lượng bán ra tăng +1.053 contract. Và Quỹ SPDR cũng đã bán đi 2,42 tấn vàng gần đây cho thấy vàng đang giảm đi tính hấp dẫn trong kênh đầu tư.

Theo System Gan PH Fan: Giá vàng vào vùng Sell Zone (1507-1511). Vùng này nằm dưới đường system Gan PH Fan.

Theo Fibo : Vùng sell zone trùng với mức fibo 38.2.

Theo Pivot Point (Điểm giá xoay chiều): Vàng đang có mức giá Pivot point (1489)

Kết luận: Ngừng chiến lược bán vàng và đứng ngoài thị trường chờ đợi vàng vào vùng Sell Zone để vào trạng thái bán vàng.

Hình ảnh PTKT:

Trân trọng chúc các nhà đầu tư thành công.
    Gann PH Fan Group.
    thay đổi nội dung bởi: Phuc_hau, 04-07-2011 lúc 22:23

14. The Following 3 Users Say Thank You to Phuc_hau For This Useful Post:

dcfrv (05-07-2011), Heo Mọi (05-07-2011), hugoldvn (05-07-2011)

Thanks
    28

Trích Nguyên văn bởi CMTL Xem bài viết
    Sao CHỊ không thấy chức năng Thanks mà chỉ thấy có Blog this Post không à ...
    đề nghi bạn CMTL bỏ từ ''chị'' giúp mình , vì ở ĐÂY cũng có nhiều lớn tuổi tks
    TÀI ĐỨC GIỚI HẠN , BOM ĐẠN DƯ THỪA

16. The Following User Says Thank You to VINA GOLD For This Useful Post:

quoctruong (04-07-2011)

Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi cmtl Xem bài viết
    sao chị không thấy chức năng thanks mà chỉ thấy có blog this post không à ...
    em chÀo chỊ, chỊ ra trƯỜng 10 nĂm rỒi hẢ?
    Em cÓ cl cỦa riÊng em, em canh mua vÀ bÁn ngay mỨc cẢn, sẼ cÓ 2 trƯỜng hỢp: LỖ hoẶc lỜi...hehehe
    nhỮng ngÀy kg cÓ tin quang trỌng sẼ lỜi nhiỀu hƠn.ngÀy nÀo cÓ tin thÌ Đu theo..dÙ Đu trỄ 2,3,4..u vẪn Đu theo xe lam, dÙ chỈ cÓ 1 tay.
    Em chÚc chỊ thÀnh cÔng.
    Em tÊn trƯỜng , 72 tuỔi.
    Em mong bqt ĐỪng xÓa nick em,em vui vỚ chỊ em 1 chÚt.em xin cẢm Ơn.

Con đường màu xanh
    Thanks
    710

Vì mới có sự thay đổi nên 1 số thành viên trao đổi qua các topic này. Đề nghị các anh chị không tham gia vào bàn luận, mà tập trung vào chuyên môn. Các bài viết không có liên quan đến topic này sẽ được di chuyển đến 1 topic khác. Kính mong các anh chị thông cảm và hợp tác!
    Em về, lũng nhớ, sầu non
    Để tôi mộng lớn mộng con vật vờ

19. The Following User Says Thank You to CuBi For This Useful Post:

anhnhung1 (06-07-2011)

Thanks
    870

Trích Nguyên văn bởi CuBi Xem bài viết
    Vì mới có sự thay đổi nên 1 số thành viên trao đổi qua các topic này. Đề nghị các anh chị không tham gia vào bàn luận, mà tập trung vào chuyên môn. Các bài viết không có liên quan đến topic này sẽ được di chuyển đến 1 topic khác. Kính mong các anh chị thông cảm và hợp tác!
    Từ lúc topic bị "đảo lộn" đâu đã có "cao thủ" nào post bài ở đây đâu CB ???
    Thử hỏi, liệu như vậy các "cao thủ" có tập trung được như "kỳ vọng" of LB không ah ???

(Đôi lời chân thành)
    Phải khống chế được lòng tham thì mới có cơ may chiến thắng :$$:

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    81

Gửi Bác Dự,Bác Tài.em rất quý trọng và ngưỡng mộ mấy bác.thiếu mấy bác em mất phương hướng.nên nhắn với 2 bác là 2 bác chuyển nhà sang đâu thì gửi link cho em với.em cũng chuyển luôn

Thanks
    870

Trích Nguyên văn bởi nambeng Xem bài viết
    Gửi Bác Dự,Bác Tài.em rất quý trọng và ngưỡng mộ mấy bác.thiếu mấy bác em mất phương hướng.nên nhắn với 2 bác là 2 bác chuyển nhà sang đâu thì gửi link cho em với.em cũng chuyển luôn
    Nhiều - quá nhiều người sẽ cũng như pác

"Kim Phát Tài nói lên điều này, không phải là vì Topic của KIM PHÁT TÀI mà là KIM PHÁT TÀI nói cho toàn thể những Topic đã bị đóng! Đối với Kim Phát Tài có hay không có Topic không quan trọng!
    Anh Cubi nói rằng nếu đã đóng góp , chai sẽ thì chắc không ai ngần ngại gì mà không post vào 1 Topic chung??? Anh nói đúng mà chưa đúng! Đúng là vì đã cống hiến thì cống hiến hết khả năng mình mọi lúc, mọi nơi bất kể đâu. Còn chưa đúng là anh Cubi không lường trước được những rắc rối phức tạp khi gom chung vào 1 cái Topic như vậy. Sẽ rất khó khăn cho người xem lẫn người viết! Và 100% người viết sẽ không thoải mái khi viết và nói lên suy nghĩ của mình trong 1 nơi quá công cộng như vậy!
    Một lần nữa, KIM PHÁT TÀI xin thưa rằng KIM PHÁT TÀI không quan trọng việc Topic KIM PHÁT TÀI bị đóng hay mở, nhưng KIM PHÁT TÀI vô cùng bất mãn và không hài long khi Anh Cu nói câu: “Kể từ hôm nay, mỗi lần KIM PHÁT TÀI ra 1 chiến lược, chúng tôi sẽ có 1 nhân viên, hoặc 1 Mod tình nguyện nhập lệnh vào 1 cái tk MT4, và sẽ công bố kết quả thường xuyên cho cộng đồng biết, nếu như trong 1 tháng mà kết quả tk tăng trên 130% thì chúng tôi sẽ di dời topic của KIM PHÁT TÀI vào Tiêu Đề nhận định của chuyên gia.”
    Kim Phát Tài nói thẳng với anh Cubi là Kim Phát Tài từ đó đến giờ chỉ làm những việc gì mà mình thích, chứ không phài quý lỵ hay van xin 1 ai. Nếu KIM PHÁT TÀI thấy VSG forum không thích hợp thì KIM PHÁT TÀI đi tìm 1 diễn đàn khác hay KIM PHÁT TÀI mở 10 cái website như thế này cũng được. Cho nên anh Cubi không cần dùng câu là “…nếu như trong 1 tháng mà kết quả tk tăng trên 130% thì chúng tôi sẽ di dời topic của KIM PHÁT TÀI vào Tiêu Đề nhận định của chuyên gia.” Kim Phát Tài không cần phải vào đâu hết, Kim Phát Tài không thích bị gượng ép hay ra điều kiện, vì KIM PHÁT TÀI làm tất cả vì ai? KIM PHÁT TÀI vô VSG này KIM PHÁT TÀI được trả lương sao? Hay KIM PHÁT TÀI được ăn nhậu gì trong VSG này sao? Mà phải dung điều kiện với KIM PHÁT TÀI như vậy? Có thể tài năng của KIM PHÁT TÀI không thể sánh bằng top 10 các chuyên gia của VSG, cho nên KIM PHÁT TÀI không cần đứng chung với đội ngủ hàng chuyên gia của VSG. Vì với 1 người tài hèn đức mọn như KIM PHÁT TÀI không xứng đáng!
    Anh Cubi nên nhớ rằng, KIM PHÁT TÀI làm tất cả những gì có thể vì VSG, và VSG cũng không có trả lương cho KIM PHÁT TÀI cho nên KIM PHÁT TÀI không cần phải được sự ban ơn hay sự xếp đặt của VSG là “nếu như trong 1 tháng mà kết quả tk tăng trên 130% thì chúng tôi sẽ di dời topic của KIM PHÁT TÀI vào Tiêu Đề nhận định của chuyên gia.” KIM PHÁT TÀI chỉ xin nói lại, KIM PHÁT TÀI chỉ làm những gì mà mình muốn, nếu ở nơi mà KIM PHÁT TÀI công hiến họ không chào đón KIM PHÁT TÀI thì KIM PHÁT TÀI sẽ không cần phải lưu luyến!
    Kim Phát Tài không buồn phải Topic bị đóng nhưng KIM PHÁT TÀI buồn vì câu nói của Cubi. KIM PHÁT TÀI từ nhỏ đến lớn giờ chưa bao giờ van xin, quý lỵ 1 ai. Cho nên KIM PHÁT TÀI thiết nghĩ anh Cubi không cần ra điều kiện. Đã từ lâu KIM PHÁT TÀI luôn mong muốn lên các forum để chia sẽ, giúp đỡ 1 số bạn còn non nớt mời vào trade Vàng với tinh thần không vụ lợi! KIM PHÁT TÀI luôn ẩn mình, không tiết lộ bất cứ gì về KIM PHÁT TÀI như danh tánh, địa chỉ, nơi làm việc…. Đó cũng là lí do mà KIM PHÁT TÀI không tham gia bất kì cuộc thi nào. Vì KIM PHÁT TÀI nghĩ mình hãy làm hết những gì mình có thể để các bạn chiến thắng! Đó là niềm vui và vinh dự của KIM PHÁT TÀI"

Chẳng hiểu CB có đọc ???????????
    Có biết nhiều quá nhiều ACE đã, đang và sẽ buồn - khóc ?????????

thay đổi nội dung bởi: trinhhhanh, 05-07-2011 lúc 08:02

23. The Following 4 Users Say Thank You to trinhhhanh For This Useful Post:

anhnhung1 (06-07-2011), Edart (01-02-2013), Mater (05-07-2011), thuthao (05-07-2011)

Thanks
    870

Thông Báo

Kể từ Hôm nay các topic nhận định của thành viên VSG sẽ được di chuyển vào chung 1 topic. Chỉ có 10 Chuyên gia vừa được xếp hạng Top 10 được mở topic nhận định riêng.

Sau 2 tháng chúng tôi sẽ thống kê và chọn ra 5 trong 10 chuyên gia này được tiếp tục mở topic chiến lược riêng, và sẽ có những giải thưởng xứng đáng với tài năng và công sức đóng góp cho cộng đồng với 5 vị này.

Chúng tôi chờ ý kiến phản hồi của các Anh Chị và sau đó sẽ đóng tất cả các topic nhận định riêng lại và sẽ mở 1 cái topic dành chung cho toàn thể TV VSG cho nhận định.

Trân Trọng

Chúng tôi chờ ý kiến phản hồi của các Anh Chị và sau đó sẽ đóng tất cả các topic nhận định riêng lại và sẽ mở 1 cái topic dành chung cho toàn thể TV VSG cho nhận định.
    câu này được CB post lúc 9h58' ngày 4/7/2011 - Thế mà chưa kịp chờ ý kiến phản hồi

Thống kê số người ủng hộ:

The Following 17 Users Say Thank You to CuBi For This Useful Post:
    acc1368 (04-07-2011), Ben (04-07-2011), dcfrv (04-07-2011), duyqpc (04-07-2011), Goldxiec (04-07-2011), Heo Mọi (04-07-2011), KimQuy9999 (04-07-2011), liquadora (04-07-2011), manhcuong07 (04-07-2011), NAVIOX (04-07-2011), Omerta_vn (04-07-2011), stonny1118 (04-07-2011), THOICO_GV (05-07-2011), tu_sjc (04-07-2011), Vô Danh Kếm (04-07-2011), vmduc (04-07-2011), VNG (04-07-2011)

Có phải quá nhiều ???? hay quá đủ số lượng ACE ủng hộ
    Hay chỉ bằng số nhỏ - quá nhỏ ??????

25. The Following 2 Users Say Thank You to trinhhhanh For This Useful Post:

polymax (05-07-2011), Randal (05-07-2011)

Thanks
    97

Vàng : 07h53' giá 1497.40

Canh Bán : 1499 - 1500

Dừng lổ : 1504

Mục tiêu : 1494 - 1490 - 1482

thay đổi nội dung bởi: trung407923, 05-07-2011 lúc 09:15 Lý do: thêm hình
    Tên trộm phố wall

27. The Following User Says Thank You to trung407923 For This Useful Post:

qingtian (05-07-2011)

Thanks
    166

Chào các Anh Chị,

BQT VSG kính mong các anh chị post nhận định và chia sẽ của mình vào đây và đừng tự tạo topic riêng!

Mọi topic riêng sẽ bị đóng lại và sau này nếu ai mở thì chúng tôi cũng sẽ đóng và di chuyển các post về topic này.

Topic này chỉ dành riêng cho các nhận định về Vàng và Hàng Hóa như là Bạc, Dầu v.v.v.
    Anh Cubi dồn về một mối cũng hay nhưng khó tránh việc chênh lệch nhau về trình độ quá xa, khiến cho những cao thủ không thích đứng ngang hàng với những người có trình độ thấp. Và với nhiều người nhận định như vậy thì rất ư là lộn xộn, làm cho người post cũng mât hứng thú. binhthienco nghĩ trước mắt anh Cubi cứ giữ lại các topic cũ, và lập ra thêm một topic chuyên gia mới, chỉ dành cho bác KPT, GCD và Tony Gold vì những người này đã trải qua 1 quá trình nhận định lâu rồi, bác không nên để họ trở lại điểm xuất phất ban đầu. Sau này nếu có cao thủ nào nữa thì bác cũng hãy cho họ mở một topic riêng và gia nhập vào topic chuyên gia. Đôi lời cùng bác
    "Khống chế lòng tham và sự sợ hãi. Tuyệt nhiên không vào lệnh thường xuyên, vàng rơi xuống thấp tung tiền gom vào, khi cắt 4h tung vàng ra bán. Một trận làm nên nghiệp bá "

Thanks
    97

Bạc : đang gần mức hổ trợ 33.39, và chạm trendline

Một xu hướng rõ hơn là bạc cần thoát ra khỏi vùng 33.39 - 35.89, hiện tại chiến lược của trung vẫn lướt mua ngắn.

Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm Nhấn vào ảnh để xem kích thước thật

Tên:  trungtkek.jpg‎
Lần xem: 122
Kích thước:  19.5 KB  
    Tên trộm phố wall

30. The Following User Says Thank You to trung407923 For This Useful Post:

anhnhung1 (06-07-2011)

Members who have read this thread : 8

Actions :  (View-Readers)

1. chung89
  2. clarken
  3. hddongnai