Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
ACFX ACFX

Xem kết quả: Theo bạn, số lượng người tham gia cuộc thi này sẽ là bao nhiêu?

Số người bỏ phiếu
129. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • 10 người

4 3.10%
  • 30 người

7 5.43%
  • từ 50 người đến 100 người

43 33.33%
  • trên 100 người

74 57.36%
  • Không biết

1 0.78%
Ðề tài đã khoá
Trang 30/30 ĐầuĐầu ... 20 28 29 30
Hiện kết quả từ 581 tới 598 của 598

Thanks
    2

Mặc định Ðề: Thông tin cuộc thi "Ai là người chiến thắng" lần I của diễn đàn VSG.

[QUOTE=Pro;842034407]Theo tôi để giải quyết tất cả các vấn đề trên, người thắng cuộc sẽ được tính theo tỷ lệ P/L sau khi kết thúc cuộc thi. Ai có tỷ lệ P/L cao hơn sẽ là người thắng cuộc.

VD 1:

Trader A:
    P = 100%
    L (DD/FDD) = 50%
    Sum: 100/50 = 2

Trader B:
    P = 100%
    L (DD/FDD) = 49%
    Sum: 100/49 = 2.04
    Như vậy trader B thắng cuộc vì có tỷ lệ P/L cao hơn.

VD 2:

Trader A:
    P = 100%
    L (DD/FDD) = 50%
    Sum: 100/50 = 2

Trader B:
    P = 10%
    L (DD/FDD) = 4.9%
    Sum: 10/4.9 = 2.04
    Như vậy Trader B cũng thắng cuộc vì có tỷ lệ P/L cao hơn.

Nếu hai traders có tỷ lệ P/L bằng nhau thì ai có tỷ lệ win/loss cao hơn sẽ thắng.

P = profit
    L = loss
    DD = drawdown
    FDD = floating DD
    DD/FDD sẽ được tính trên cái nào có tỷ lệ cao hơn.

Lưu ý: P sẽ được tính khi kết thúc cuộc thi còn DD/FDD sẽ được tính tại thời điểm có số dư cao nhất.

Để trader có cảm giác và kỷ luật trade thực nhưng hạn chế tối đa thua lỗ (nếu có) theo tôi nên thi trên tài khoản nano (real) với số dư $100 ở broker nước ngoài (VSG sẽ không vi phạm pháp luật VN). Và để biết “vàng thật” hay “vàng ảo” thì nên tổ chức cuộc thi ít nhất là sáu tháng. Nếu bạn coi trading là công việc chính của cả đời thì sáu tháng sẽ là một thời gian quá ngắn so với cuộc đời của bạn!

Và để tránh tình trạng tranh đua giành giải dẫn đến cháy TK thì trong thời gian diễn ra cuộc thi ai có mức DD/FDD >50% sẽ được cho... về đích sớm

0k, bỏ phiếu cho ý kiến của bác này.
    Hiện nay có nhiều sàn cho phép mở TK mini với mức deposit rất nhỏ từ 10$ như liteforex, instaforex, roboforex v.v.. Số tiến nhỏ từ 10$ đến 100$ thực ra chỉ bằng một bữa uống bia vỉa hè của mấy anh thôi. Nên tổ chức kiểu này thì mọi người có cảm giác giao dịch thực sự. Hơn nữa so với demo mình đảm bảo tỷ lệ cháy TK sẽ ít hơn vì dù sao cũng là tiền tươi thóc thật nên ai nấy đều chú trọng hơn, không như kiểu cầm tiền demo ảo đem ném vèo một chốc trúng thì thắng mà không trúng thì cũng chẳng sao.
    Thời gian tổ chức có thể dài hơi hơn. Khi tổng kết lại, những người thắng cuộc tất nhiên là sẽ được cả chì lẫn chài, vừa gia tăng tài khoản, vừa rinh giải thưởng có thể trích % số lợi nhuận đạt được để khao ban tổ chức một bữa ra trò, he he.

Thanks
    2

Mặc định Ðề: Thông tin cuộc thi "Ai là người chiến thắng" lần I của diễn đàn VSG.

Mà không phải là khoe đâu nhưng thực sự mình đã từng giao dịch kiểu tk mini này và thấy rất hiệu quả, số tiến có thể mất đi không lớn mà học được nhiều điều. Mà với 100$, nếu giao dịch tốt, đúng xu hướng, với mức biến động lớn của thị trường như hiện nay có thể có 1000$ trong ngay một tuần chứ chẳng phải là nhỏ đâu. Kiểu bỏ con săn sẳt bắt... con cá mập đó nghe.

3. The Following User Says Thank You to naibambi For This Useful Post:

igi.vinh (21-12-2011)

Thanks
    7

Trích Nguyên văn bởi naibambi Xem bài viết
    Mà không phải là khoe đâu nhưng thực sự mình đã từng giao dịch kiểu tk mini này và thấy rất hiệu quả, số tiến có thể mất đi không lớn mà học được nhiều điều. Mà với 100$, nếu giao dịch tốt, đúng xu hướng, với mức biến động lớn của thị trường như hiện nay có thể có 1000$ trong ngay một tuần chứ chẳng phải là nhỏ đâu. Kiểu bỏ con săn sẳt bắt... con cá mập đó nghe.
    1000$ thì hơi quá chứ 200$ thì dc.
    Yahoo: To_The_Dreams_76214

5. The Following User Says Thank You to HuyTitan For This Useful Post:

igi.vinh (21-12-2011)

Thanks
    0

Nguyên văn bởi naibambi
    1000$ thì hơi quá chứ 200$ thì dc
    Em nghĩ 1 tuần được bao nhiêu cũng chẳng thế nói được mà với tài khoản 100$ e chỉ kì vọng 1 ngày ăn đc 3 -> 4 $ là tốt rồi (Hi mem mới) Em vừa lập tài khoản 100$ hôm qua để chơi thử :d rất mong được tiếp thu ý kiên và các chiến lược của các tiền bối

7. The Following 2 Users Say Thank You to quocky89 For This Useful Post:

babyok (23-12-2011), igi.vinh (21-12-2011)

Thanks
    119

Trích Nguyên văn bởi quocky89 Xem bài viết
    Nguyên văn bởi naibambi
    1000$ thì hơi quá chứ 200$ thì dc
    Em nghĩ 1 tuần được bao nhiêu cũng chẳng thế nói được mà với tài khoản 100$ e chỉ kì vọng 1 ngày ăn đc 3 -> 4 $ là tốt rồi (Hi mem mới) Em vừa lập tài khoản 100$ hôm qua để chơi thử :d rất mong được tiếp thu ý kiên và các chiến lược của các tiền bối
    Họ mà giỏi thì lên đây chém gió làm gì, khoe làm chi cho mệt, đi đây đi đó sống cuộc đời lãng tử cho nó sướng.

9. The Following 2 Users Say Thank You to chém gió For This Useful Post:

babyok (23-12-2011), igi.vinh (21-12-2011)

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    572

bạn naiambi, quocky và chém gió đều có í đúng.
    mình xin nói 1 số điều với tư cách là 1 trader có trên 3 năm kinh nghiệm và vẫn cháy tk đều đều.
    1 là; tk 100$ lên 1000$ là có thể đc. thậm trí làm thường xuyên. vì nếu 100$ chơi full tk, mà chơi đòn bẩy 1/500 hay 1/1000. cái này mình thấy 1 số ae vsg vẫn chơi, họ mở tk mini rùi chơi full. cháy tk lại nạp vào 100. thắng thì rút ra để lại 100.
    2 là; bạn quocky89 nói 100 kiếm 3 4$/ ngày khó. e khẳng định. nếu cứ đều đều như vậy thì khó như lên trời. mình phải tìm ra 1 cách nào đó, để ngày thua, ngày thắng nhưng lợi nhuận/tháng có thể dương. mức độ dương thì tùy vào thị trường tháng đó biến động mạnh hay side way...
    3 là; người giỏi vẫn có thể lên đây chém gió. e ko giỏi nhưng e chắc chắn nếu ngày nào đó em giỏi e sẽ vẫn lên đây chém nhiệt tình.
    chỉ mua,bán tại cản.
    đầu tư không đc tham mà phải rất tham!
    yahoo: valentineuct (xin nhấn F5 để cập nhật chiến lược! )

11. The Following User Says Thank You to igi.vinh For This Useful Post:

hongfat (27-12-2011)

Thanks
    119

Chém kiểu chém khoe đó igi.vinh

13. The Following User Says Thank You to chém gió For This Useful Post:

igi.vinh (21-12-2011)

Thanks
    0

igi.vinh Bác nói chuẩn quá...
    Tất nhiên ý em cũng ko phải đều đều 1 ngày 3->4 $ mà là trung bình của cả tháng,chứ tkhoan 100$ mà ngày nào cũng lãi 3->4$ như thế thì lại là quá pro rồi...ngày nào cũng dương như thế thì giàu to :d.
    Em đang sinh viên nên chỉ chơi 0.01 thui và chơi tiền tệ chứ chưa dám mại hiểm chơi vàng :d .Em tìm tòi lục lọi linh tinh trên mạng 1 thời gian và quyết định chỉ chơi với cặp tiền EU ( chênh lệch 20 giá ) còn các cặp khác hoặc vàng và dầu thì chỉ lúc nào tín hiệu cực đẹp mới vào :d...Vậy nên rất mong nhận được sự chỉ giáo về các chiến lược với sell / buy cặp EU của các pro nhiều kinh nghiệm. E chỉ kì vọng sẽ không cháy tài khoản đến lúc ra trường thui là cũng có được chút kinh nghiệm để chơi với số tiền lớn hơn :d
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ và chia sẻ của các tiền bối

Thanks
    396

Chào các bạn !
    Mình nghe thấy mở 1 TK mini o FXpro la 300 $
    Bạn mở ở sàn nào vậy mà chỉ cần 100 $
    Xin Bạn chỉ cho mình nha, mình để dành 300 $ hơi lâu,mà mình muốn chiến luôn với số tiền nhỏ để học hỏi.
    Thank các bạn ! Email [email protected] lien he voi minh nha !
    Chờ Đợi Là Một Nghệ Thuật ...

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    775

fxpro lun đó bạn, bạn cứ mở TK rùi nạp vào 100 usd, trade thoải mái
    Just want you be Happy ...

ILU

17. The Following User Says Thank You to qingtian For This Useful Post:

babyok (27-12-2011)

Thanks
    173

Trích Nguyên văn bởi babyok Xem bài viết
    Chào các bạn !
    Mình nghe thấy mở 1 TK mini o FXpro la 300 $
    Bạn mở ở sàn nào vậy mà chỉ cần 100 $
    Xin Bạn chỉ cho mình nha, mình để dành 300 $ hơi lâu,mà mình muốn chiến luôn với số tiền nhỏ để học hỏi.
    Thank các bạn ! Email [email protected] lien he voi minh nha !
    H nhớ hình như là 500$ chứ không phải 300$ đâu nhưng đó chỉ là số tiền mà nó nói là khuyến cáo để khách hàng trade lâu cháy chút thôi chứ bạn nạp vào số tiền tối thiểu cho mỗi lần nạp là 100$ thì cũng chiến được rồi, thế nhưng với số tiền đó thì cửa đến nhà bà hỏa là rất gần, hihi.

19. The Following User Says Thank You to hungfx For This Useful Post:

babyok (27-12-2011)

Thanks
    34

Trích Nguyên văn bởi hungfx Xem bài viết
    H nhớ hình như là 500$ chứ không phải 300$ đâu nhưng đó chỉ là số tiền mà nó nói là khuyến cáo để khách hàng trade lâu cháy chút thôi chứ bạn nạp vào số tiền tối thiểu cho mỗi lần nạp là 100$ thì cũng chiến được rồi, thế nhưng với số tiền đó thì cửa đến nhà bà hỏa là rất gần, hihi.

nộp 100$ chơi 0.01 lot
    (nhiều sàn chơi 0.01lot) cũng dc vài tháng đó anh Hung, có khi lên duoc 1k thì sao
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành; đó chính là mục đích của cuộc sống hướng thiện.
    093.766.40.45

Thanks
    173

Trích Nguyên văn bởi nhungkart_2007 Xem bài viết
    nộp 100$ chơi 0.01 lot
    (nhiều sàn chơi 0.01lot) cũng dc vài tháng đó anh Hung, có khi lên duoc 1k thì sao
    ở trên là anh đang nói của FxPro, đối với FxPro thì volume tối thiểu là 0.1lot

22. The Following User Says Thank You to hungfx For This Useful Post:

babyok (27-12-2011)

Thanks
    34

dung roi. quy luat tu nhien,hinh nhu demo do ban.

Thanks
    1,424

Trích Nguyên văn bởi nhungkart_2007 Xem bài viết
    nộp 100$ chơi 0.01 lot
    100 thì đánh 0.01 vẫn ok mà. Sao phải sợ. hi hi
    Email: [email protected]

Thanks
    97

Trích Nguyên văn bởi hoacomay321 Xem bài viết
    Ok, nên thử xem sao

Banned
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi hoacomay321 Xem bài viết
    100$ trong vài tháng đi kiếm cái khác làm còn hơn ;))

Thanks
    1,424

Trích Nguyên văn bởi forex7777 Xem bài viết
    100$ trong vài tháng đi kiếm cái khác làm còn hơn ;))
    Thì em tính chơi để học, còn làm giầu thì chưa có khả năng bác ơi?
    Email: [email protected]

Members who have read this thread : 0

Actions :  (View-Readers)

There are no names to display.