Liệu có nên làm tiếp thị kết liên du lịch không ?[/b]
vừa qua mình thấy hơi phổ biến bạn để ý đến hình thức kiếm tiền với tiếp thị liên kết du lịch với sản phẩm và nhắm đến những đối tượng tại thị trường Việt Nam. Và cũng có đa dạng hơn các hướng dẫn làm affiliate ở thị phần trong nước.

Lý do cho việc này cũng ko có gì bất ngờ khi :
+ xu hướng dùng, tìm kiếm review Đánh giá các nhà cung cấp, địa điểm, ăn uống đang dần trở nên thói quen không-thể-không-có của một phòng ban người sử dụng rất nhiều đấy là – tuổi teen Việt.
thí dụ trong mùa hè sẽ có sự bùng nổ cực kì to của nhu cầu du lịch, tắm biển, thuê phòng khách sạn, đặt vé phi cơ. Ngày nay, với sự xuất hiện của phổ thông nhà cung cấp chuyển di thuận tiện, cơ sở chất lượng, luôn thể nghi, chi phí lại hợp lý, đã thu hút rất đông mọi người tuyển lựa ấy là điểm tới cho những chuyến đi ngắn hạn.
+ Còn ở phía nhà cung cấp, cộng với sự xuất hiện của hai Affiliate Network nức tiếng của VN là Accesstrade và Masoffer thì những dịch vụ đã trông thấy tiềm năng của việc đẩy mạnh doanh thu phê chuẩn việc sử dụng Network để mua những Publisher tiềm năng PR sản phẩm, nhà sản xuất.
+ Về phía các bạn đang kiếm tiền online với affiliate marketing, thì chỉ cần một chiếc máy tính kết nối mạng, không còn rào cản tiếng Anh, việc ra đời website, viết blog và truyền bá trở nên rất dễ dàng và cực kì tiềm năng để khởi đầu ngay.
1. Tiềm năng của thị phần du lịch.
Với những lý do đầu bài mà mình đã nêu ra thì tin rằng bạn đã hiểu vì sao du lịch được đề cập tới như một thị phần cực kì tiềm năng để bạn khởi đầu thử sức kiếm tiền bằng tiếp thị liên kết với nó.
Dạo lòng vòng facebook các bạn có thể thấy cực nhiều bạn trẻ, lòng vòng năm suốt tháng họ tậu những địa điểm du lịch đẹp, bãi tắm này kia, miễn có review đẹp, tốt, phong cách là khả năng họ sẽ đi rất là cao.
lên đường điểm từ việc bạn cho họ những Phân tích hay tiếp cận các địa điểm họ chưa đi, muốn đi, bạn sẽ thuận tiện PR và ăn hoả hồng trong khoảng hai loại hình nhà cung cấp ấy là VÉ tàu bay và THUÊ PHÒNG KHÁCH SẠN.
Vé máy bay bây giờ ko còn là chuyện của giới đại gia như vài năm về trước nữa rồi, hiện tại giá vé phi cơ là tương đối rẻ và mọi người cũng sẵn sàng đầu cơ để thuận lợi và đỡ mệt hơn. Còn thuê phòng khách sạn thì đó là nhu cầu thiết yếu. trong khoảng đây các bạn tiện dụng thấy du lịch quá tiềm năng cho các publisher.
(Publisher là các người kiếm tiền như bạn ấy, giả dụ các bạn quá mới với mảng này có thể tham khảo bài viết những thuật ngữ affiliate marketing tại đây nhé)
Mức huê hồng của mỗi một Affiliate Program cho mảng này cũng ko nhỏ, làm ở thị trường Việt Nam thì dĩ nhiên bạn phải hài lòng là không có chuyện ăn 1 sale thì hoa hồng lên tới mấy chục đô la Mỹ, vài trăm USD như lúc bạn thực hiện sản phẩm số bên nước ngoài được. Nhưng các bạn yên tâm, mình đã có tham khảo qua những chương trình và nhận thấy, mức hoa hồng cho bạn là khá ổn so với công sức bỏ ra.
2. những Affiliate Programs hiện có trong lĩnh vực Du lịch
nói đến Affiliate ở Việt Nam thì không thể ko đề cập đến cái tên bắt đầu lên phong trào này ở thị phần Việt ấy là network ACCESSTRADE và MASOFFER.
Bài viết này không nằm ở khuôn khổ đơn thuần là giới thiệu về affiliate nữa mà mình sẽ đi vào các chương trình tiếp thị của mảng du lịch luôn nên giả dụ bạn nào chưa hiểu rõ Affiliate Network là cái gì hay Accesstrade là gì thì có thể vào thư mục Affiliate Marketing và tìm lại các bài viết cũ của mình.
Mình sẽ nói tóm lược qua, Accesstrade VN và Masoffer là 2 công ty Affiliate Network, nơi làm trung gian giữa các bạn (Publisher) và những dịch vụ sản phẩm, nhà sản xuất của họ cho các bạn PR. Do vậy bạn có thể an tâm vì lúc có network trung gian uy tín như vậy các bạn sẽ ko lo công sức lăng xê có sale của bản thân bị đổ sông đổ biển vì scam hay lừa đảo gì cả.
Cả hai Network này đều có những chiến dịch affiliate ở mảng du lịch, có rất nhiều sự chọn lọc để các bạn khởi đầu, tùy bạn thích làm cái nào thì làm thôi.
Để xem được info chi tiết của mỗi chương trình mà mình giới thiệu bên dưới thì bạn hãy đăng ký một tài khoản tại hai network này, về đăng ký khá đơn thuần mình ko hướng dẫn thêm ở đây.
Tiếp theo, ở cả hai giao diện điều hành cho account Publisher đều có phần gọi là “Đăng ký chiến dịch” – đối với Accesstrade VN và “Danh sách đối tác” – đối với Masoffer.
ACCESSTRADE
Accesstrade là network xây dựng thương hiệu Việc đầu tiên tại VN nên số lượng nhà cung cấp của network này tính đến hiện nay là rất đông. Với riêng thị trường Du lịch thì sau lúc lọc ra, mình thấy họ có đến 24 nhà sản xuất. Đây là một vài tỉ dụ :
+ MYTOUR (Travel)
Giao diện của Accesstrade VN cho phép các bạn xem qua thông báo chi tiết của phần nhiều nhà cung cấp chương trình affiliate, tại ấy các bạn cũng sẽ có đường dẫn tới trang info dành cho Publisher.
thí dụ với MYTOUR, là một đơn vị nhà cung cấp chuyên đặt phòng khách sạn, số lượng phủ sóng toàn quốc với 5000 khách sạn và luôn có ưu đãi giảm giá khi đặt phòng.
Đây là hình ảnh chi tiết về mức hoa hồng mà các bạn nhận được lúc tham dự truyền bá thành công cho MYTOUR và trong khoảng đây, các bạn cũng nắm được cách thức tính hoa hồng của bạn.
+ Bay ngay giá rẻ cùng BOOKIN.VN
như vậy như với MYTOUR, Bookin.vn là chuỗi hệ thống đặt phòng khách sạn và vé máy bay luôn hướng đến các tiện ích cao cấp nhất cho các bạn và cộng với sự cạnh tranh trong thị phần, họ cũng có nhiều ưu đãi để thu hút publisher.
các bạn có thể xem qua hình dưới đây để thấy được mức hoả hồng rất tốt mà Publisher sẽ nhận được khi tham gia quảng cáo cho họ :
Trên đây chỉ là hai thí dụ mình lấy ra để demo cho bạn xem, tính tới hiện tại Accesstrade VN đã có 24 dịch vụ cho mảng này, và với đa dạng công thức tính hoa hồng, lưu cookie lên đến 60 ngày, và cứng cáp rằng ngành này sẽ càng ngày càng phát triển. bạn có thể đăng nhập vào để xem chi tiết.
MASOFFER
Tiếp theo là Masoffer, lên đường sau Accesstrade tính đến giờ Masoffer chưa có phổ phiên dịch vụ nhưng về giao diện quản lý của Masoffer hiện rất hiện đại, tiên tiến và rất nhân thể ích với quý khách, phổ thông tính năng hỗ trợ tốt cho Publisher.
Đây là một số nhà sản xuất tiêu biểu trong sàn tiếp thị liên kết uy tín du lịch, chủ yếu về bán vé máy bay và nhà cung cấp đặt phòng khách sạn như vậy như AccesstradeVN. Để xem được chi tiết thông báo về nhà cung cấp và chừng độ ưu đãi dành cho Publisher bạn có thể bấm vào xem như sau
Một tỉ dụ về thông tin trong khoảng nhà sản xuất được network Masoffer cung cấp rất rõ ràng
bao gồm những thông tin về tỷ lệ san sớt, quy tắc ghi nhận đơn hàng và những lưu ý dành cho Publisher lúc truyền bá dịch vụ của họ.
Còn hơi nhiều chương trình affiliate đến từ những nhà cung cấp khác, các bạn có thể đăng ký tài khoản ngay để tham khảo và cân đề cập tuyển lựa chiến dịch/chương trình phù hợp.