Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
ACFX ACFX
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3
Hiện kết quả từ 41 tới 47 của 47
    Con đường màu xanh
    Thanks
    710

Mặc định Ðề: Máy Đào Tiền Điện Tử, Coin Miner

Trích Nguyên văn bởi nam_ho Xem bài viết
    Hi các và anh CuBi,

Cho em hỏi ngu thêm chút,
    Em Đang tìm hiểu cách đào Dash coin. em setup thấy nó chạy rồi, cho chạy 1 ngày với máy tính bình thường mà chẳng thấy đồng Dáh nào vào acc. không biết bọ lổi gì nửa. có bác nào biết thì chỉ giúp.
    Em setup the pooll suprnova.cc

Máy đang chạy:

File setup

Sever vẫn không hiện số Dáh đào được

Thanks.
    Bạn đang kết nối với miner pool nào? Hình ảnh bạn đưa lên không thấy gì cả
    Em về, lũng nhớ, sầu non
    Để tôi mộng lớn mộng con vật vờ

Thanks
    73

Cho em post lại câu hỏi trước

Em đào thử ở pool suprnova.cc

Hi các và anh CuBi,

Cho em hỏi ngu thêm chút,
    Em Đang tìm hiểu cách đào Dash coin. em setup thấy nó chạy rồi, cho chạy 1 ngày với máy tính bình thường mà chẳng thấy đồng Dáh nào vào acc. không biết bọ lổi gì nửa. có bác nào biết thì chỉ giúp.
    Em setup the pooll suprnova.cc

Máy đang chạy:

File setup

Sever vẫn không hiện số Dáh đào được

Thanks.
    .................

Thanks
    73

anh CuBi và các bác
    cho em hỏi thêm là thông thường mình mở máy đào bao lâu thì Dash coin nó chạy vào acc của mình?

Thanks
    .................

Con đường màu xanh
    Thanks
    710

anh CuBi và các bác
    cho em hỏi thêm là thông thường mình mở máy đào bao lâu thì Dash coin nó chạy vào acc của mình?

Thanks
    Chỉ trong 15 phút là có Coin vào rồi. Bạn xem lại settting. Bạn nên connect vào Coindash. vì nó là hiệu quả nhất
    thay đổi nội dung bởi: CuBi, 18-09-2017 lúc 16:06
    Em về, lũng nhớ, sầu non

5. The Following User Says Thank You to CuBi For This Useful Post:

nam_ho (18-09-2017)

Thanks
    73

Hi Anh CB và các ae,

Em có câu hỏi này không biết các ae mong thỉnh giáo các ae. Chỉ hõi kinh nghiệm của các ae để em biết.

1. Diff của DASH tăng đột biến quá, tương lai nào cho các máy đào D3? (các bác cho em xin ý kiến)
    2. Mua vào thời điển này có kịp hồi vốn ( 1 số máy A2000 giờ trở thành đóng sắt vụng, thu nhập chưa tới 3USD/ Ngày. Hiện tại giá máy mua lẽ khoảng 70tr 1 máy D3, nguồn khoãng 3tr (2 tuần nửa mới có máy).
    3. Thông thường khoãng bao lâu (mấy tháng) thì Bitman cho ra đời 1 loại máy mới?

Cảm ơn mọi người!

Độ khó của Diff

Thu nhập của 1 máy D3/ 29-Sept.
    .................

Con đường màu xanh
    Thanks
    710

Hi Anh CB và các ae,

Em có câu hỏi này không biết các ae mong thỉnh giáo các ae. Chỉ hõi kinh nghiệm của các ae để em biết.

1. Diff của DASH tăng đột biến quá, tương lai nào cho các máy đào D3? (các bác cho em xin ý kiến)
    2. Mua vào thời điển này có kịp hồi vốn ( 1 số máy A2000 giờ trở thành đóng sắt vụng, thu nhập chưa tới 3USD/ Ngày. Hiện tại giá máy mua lẽ khoảng 70tr 1 máy D3, nguồn khoãng 3tr (2 tuần nửa mới có máy).
    3. Thông thường khoãng bao lâu (mấy tháng) thì Bitman cho ra đời 1 loại máy mới?

Cảm ơn mọi người!

Độ khó của Diff

Thu nhập của 1 máy D3/ 29-Sept.
    Anh xin trả lời bằng kiến thức có hạn nhé! Data sẽ không có con số rỏ ràng, tuy nhiên có thể suy luận.

DASH và sự liên quan đến hệ máy đào ASIC (máy lập trình sẵn, chạy bằng chip) chỉ mới có từ tháng 7, trước đây nó cũng vẫn được đào, nhưng với công suất hash rate bình thường thôi. Tháng 8 thì máy gấu nhất có lẻ chỉ có Ibelink DM11, công suất hash rate 10.8 (trên thực tế hơn nhiều nếu chạy ở môi trường tốt). Số lượng ở thời điểm này không nhiều, lúc mới lấy về Anh có 5 máy, cộng hết hash rate lại có lúc trên 60gh, nếu chạy trong phòng cực lạnh có lúc 5 máy lên cả 80gh, vậy công suất thực tế cao hơn nhiều so với 10.8 gh trên mỗi máy,

Tháng 9 A5, D3, DR100, BaiKal X11 và vài loại nữa ra đời. Vậy hash rate tăng gấp bao nhiêu lần và không tính ra được, làm sao mà biết được các hãng sản xuất sẽ tung ra bao nhiêu? Bây giờ 5 máy của Anh vẫn chạy ổn định, mà lợi nhuận không như bảng tính này đâu em. Thực tế là mỗi ngày Anh chỉ kiém được có 0.45 - 0.5 DASH trên 5 máy, so với trước Kia là 3 DASH mỗi ngày. Tuy nhiên giá mỗi DASH trước kia tb là 170-180. Giá bây giờ là 330 - 350. Chính vì nó sai với thực tế nên Anh không post lên nữa, mắc công hại người.

Dự kiến đến trong tháng 10 này, và nhất là với đơn hàng giao tháng 11 tăng gấp 30 lần (suy đoán) so với tháng 9 thì chắc là đào mãi mới được một DASH, Tuy nhiên giá của hãng: máy D3 giao tháng 11 chỉ có 1450, trên thực tế về đến VN chắc tầm 1800. Dã dụ đến lúc đó mà mỗi tháng mỗi máy đào được 1 - 1.5 DASH thì vẫn ổn, tốt hơn nhiều so với các dòng khác.

Cái chính là như thế này em ah, và đây cũng là nguyên nhân vì sao bạn Anh vừa bảo chia lại 63 cái giá 7,000/cái Anh mua luôn không suy nghĩ. Là vì Anh mua máy đào với một chiến lược không giống ai cả. Anh mua máy đào vì nguyên nhân chính là niềm tin của Anh vào tiền điện tử nói chung, và DASH nói riêng.

Thay vì mua miếng đất hay gửi tiết kiệm thì Anh mua máy đaò, nhưng không phải đào ra đồng nào bán ngay đồng ấy. Mà Anh Đào Xong Để Đấy. Còn độ khó thì lúc nào nó chẳng tăng, càng ngày mình sẽ được càng ít, đó là định luật rồi, tuy nhiên giá trị của mỗi đồng tăng giãm là chuyện khác. Anh chỉ cần bíêt 668 cái máy cộng lại là bao nhiêu hash rate, và mỗi ngày đào được bao nhiêu DASH, Biết đâu cuối năm hoặc sang năm, hoặc 2 năm nữa DASH nó phi lên 1,000 thì sao? Mọi người cũng vừa chứng kiến ZEC phi từ 170 lên 450 chỉ trong 34 giờ. Cách đây chỉ 3 hôm thôi. Ah mà đã lở ước thì ước luôn nó phi lên 10,000 sau 2 năm. Hihihihi.

Thế vì sao em tham gia vào trò này? Bây giờ em hãy suy tính và lên kế hoạch tài chính đi. Dài hay ngắn là tùy ở mọi người em nhé! Chúc em thành công.
    Em về, lũng nhớ, sầu non

8. The Following 8 Users Say Thank You to CuBi For This Useful Post:

Adamo (30-09-2017), Ben (03-10-2017), Don'tAskWhy (30-09-2017), loichoi0123 (30-09-2017), nam_ho (30-09-2017), phangiaofx (12-11-2017), tayson (02-10-2017), xuandong (30-09-2017)

Thanks
    73

Lọm trên Face 1 bài hay gởi ae thích trâu nhưng chưa biết gì về trâu;

HƯỚNG DẪN CƠ BẢN KHỞI NGHIÊP BITCOIN CỦA BÁC Compass Law
    Các bạn trẻ đang có ý định nuôi trâu thân mến !
    - Mình vốn dĩ không phải dân kỹ thuật hay IT. Thậm chí, nhìn linh kiện mình không biết nó là cái thứ ma quỷ gì và phải gọi tên nó ntn?. Thế rồi, mình bỏ ra 1/2 tháng để làm bạn với anh Google. 1 tiệm net do tự tay mình lên cấu hình và tự làm giá mua linh kiện ra đời từ cách đây đã hơn 3 năm rồi. Đến giờ, tiệm nét vẫn đang hoạt động tốt dù chưa nâng cấp gì. Tiệm 60 máy tổng tiền đầu tư thời điểm ấy khoảng trên/dưới 1tỷ nhưng 10 tháng đã thu hồi vốn. Sau 3 năm doanh thu có giảm nhưng trừ hết chi phí ( tiền nhà 20tr/tháng, tiền lương 5 người làm...) vẫn dư khoảng 50tr/tháng. So ra, hiệu quả vẫn ngang với 1 số tiệm 120 máy. Ai bảo không biết kỹ thuật là không làm được net? Đừng bạn nào làm theo mô hình Cyber core nhé, tốn kém và dễ chết non.
    - Số là mặt bằng mình thuê có thêm lầu 1 và sân thượng. Đang tính mở thêm máy trên lầu 1 nhưng lại phải hi sinh chỗ ở của nhân viên. Nên mình nghiên cứu đào coin và sân thượng là hợp lý nhất. Ban đầu, nhờ bạn làm IT mua hộ linh kiện, lắp ráp và cài đặt nên cơ bản cũng không vất vả gì. Rồi sau đó bạn ấy rút đi thì mình bắt đầu cảm nhận được khó khăn mỗi ngày. Ăn hành nhiều hơn ăn cơm trong gần 1 tháng trời đến nỗi mệt, mặc kệ nó, tắt máy đi chơi, kể cả nghĩ đến việc bán lúa non...Cách đây 1 tháng, mình còn không biết cài win là ntn. Do tiếc cái công, cái của nên phải cố gắng. Lang thang trên các diễn đàn, seach nát google để tìm cách sửa lỗi, xin nốt quyền trợ giúp cuối cùng là gọi điện cho người thân... Cuối cùng cũng có được chút kinh nghiệm để tự tay vận hành. Cái gì không biết thì mò và ghi chép theo kiểu ghi chép ra học thuộc rồi làm theo ( nhưng không có hiểu ).
    - Xác định là cv làm thêm tay trái, nhưng nó lấy đi của mình wá nhiều thời gian và mồ hôi, nhiều đêm mất ngủ. Nên rất hiểu và đồng cảm, thương các bạn đang mới tham gia và có ý định tham gia. Làm nông dân thì không sướng là điều chắc chắn. Không dễ hoàn vốn nhanh đâu, đầy bất trắc và rủi ro. Nên mình khuyên muốn ngủ ngon thì không nên làm. Đã làm thì phải cố gắng.
    - Về linh kiện ở SG theo mình thấy có thể tham khảo bên TIN HỌC NGÔI SAO tinhocngoisao.com ở đường Cộng Hòa Tân Bình( có sp) . Có thể làm được giá tốt nếu bạn có xíu khiếu ngoại giao. Phúc Khang ( cũng có sp ) bán giá hơi rát, chênh nhau 1 bộ cũng kha khá , quỷ sứ ( cũng có sp ) Các bạn mới tham khảo thêm nhé. Mình không cổ vũ ai hay ném đá ai. Mình dựa vào thực tế quá trình mua sắm của mình.
    + Về khung cho dàn trâu thì cứ đo kích thước rồi ra tiệm bảo họ cắt sắt đa năng ( khoảng 15k/m). 1 dàn 20 máy tự ráp chừng hơn 1m là ngon lành. Bằng tiền mua cái khung nhập bé xíu xiu.
    + Dây riser thì mua loại nào cũng được, nó rất ít lỗi. Nhiều lúc các bạn nghĩ nó lỗi nhưng thực tế đem cắm qua card khác or dàn khác thì lại vô tư. Phần nhiều lỗi là do driver card AMD. Nhất là khi bị nhá điện or cúp điện có lại. Mình thì cứ chịu khó up phiên bản mới nhất. Nên mua 3 sợi riser 60-68k kết hợp với 3 sợi dây riser usb 120k cho những card ở vị trí xa.
    + Win nên chịu khó cài mới từng máy cho chắc hơn là dùng bản gosh hay phát sinh lỗi mà mình không đủ trình để khắc phục. Nếu cài ok thì nó ít lỗi lắm.
    + Bản mod, nếu không biết mod thì xin bản của những người đã mod rồi mà xài ( như mình ). Lưu ý tìm đúng bản mod cho dòng card của mình. Khi nó đã chạy rồi thì chạy hoài. Chỉ cần chỉnh thêm MSI là vi vu. Nếu muốn nghịch mod thử thì cũng ok. Trên diễn đàn này rất nhiều cao thủ modded good. Mình đoán thế. Mình cũng tự mod được nhưng chẳng biết có chuẩn hay không và cũng xém bị hỏng bios. May là khắc phục được bằng cách gạt wa bios khác cho nhận win, mod xong gạt lại bios lỗi rồi mod lại. Nói chung, không nên mod tới mod lui, dễ die card. Vì mod đã chạy được là nó chạy hoài. Wan trọng là biết chỉnh thông số MSI.
    + Lỗi claymore's thì cài lại claymore, kể cả bản mới nhất. Còn chuyện bản nào tốt hay hao điện, ổn định...thì tham khảo ý kiến các cao thủ.
    + Ổ cứng tốt nhất cứ SSD hơn 900k xíu mà phang. Ổn định, ít sinh nhiệt và cài cái gì cũng nhanh hơn HDD.
    + Card nên mua card RX470 4Gb. Vừa rẻ hơn RX480 tầm 2tr, vừa ít hao điện và Mhz không thua card 480 là bao, giá rẻ và ngon có POWERCOLOR. Card của thương hiệu nào cũng được. Theo mình thì dòng His có chip Epeda good hơn hynix hay sam sung. Mình có 2 dàn chạy 167-168 dual coi đến giờ chưa lỗi. Mới hạ xuống xíu >165mhz. Tầm trung thì cứ POWERCOLOR or Saphire, hoạc his
    + Main : Arosck H81 BTC pro good hơn Biosta TB85 hay 81 Hifi. Giá cũng ok từ 1m5-1m550.
    + Cpu G1840 Box chưa tới 800k.
    + Ram chỉ cần 4gb là ok. Ram rất khó chết.
    + Nguồn 1000w Corsair chưa tới 4tr2 là ok. Không thì Raidmax 1200w chưa tới 3tr5, HOẶC 2 NGUỒN 750W CHUẨN GOLD . Nhớ là phải chia tải cho phù hợp, không thì nổ nguồn nhé.
    + Về điện : Các bạn đừng có ý định lắp dàn trâu cày trong phòng trọ or ở gia đình dùng điện sinh hoạt nhé. Nó cháy cả nhà bạn đấy. 3 pha kinh doanh or 3 pha điện sản xuất thì không còn gì sánh bằng. Về tiết diện dây nên mua loại lớn nhé. Mua dây bé nó cháy chảy thì hối không kịp. Thấy trên diễn đàn có chuồng trâu, cafe trâu bên Trường Chinh Tân Bình cũng hay. Do mình đã làm trước rồi nên ngại đem gửi và cũng ngại xa. Nếu mới làm, thì gửi wuách dàn trâu này wa chuồng bên đó cho đỡ nhức đầu. Mô hình này cũng hay. Hôm nào ghé cafe ủng hộ.
    P/s: Thật ra ae chẳng sướng ích gì khi đi làm nông dân, làm thằng chăn trâu. Ai cũng muốn cải thiện thêm thu nhập, ổn định cuộc sống. Mới khởi nghiệp ai cũng khó, cũng khổ. Mình hi vọng người đi trước dìu dắt người đi sau trên tinh thần tương trợ chứ đừng đặt nặng việc kinh doanh. Dù kinh doanh gì thì cũng cần có tấm lòng, có tâm thì mới nâng tầm được. Nếu ae nhờ về kỹ thuật thì cứ tính chi phí công cán hợp lý chứ đừng lập lờ lươn lẹo qua chi phí khác. Mình nghe tin đồn 1 số đơn vị cung cấp linh kiện họp kín đẩy giá card lên là rất quá đáng. Nếu cần, mình hứa làm cho cơ sở đó thiệt hại gấp bội phần những gì họ o ép, bóc lột đồng loại mình.
    Nhân tiện, ae nào mới làm có dịp đi wa khu vực Bình Thạnh, inbox mình ghé nhà mình uống miếng nước hàn huyên chuyện chăn trâu. Nếu biết gì hơn các bạn, mình sẽ truyền đạt lại hết.
    Welcome và cảm ơn đã duyệt bài và đọc bài. Chào thân ái và đoàn kết./.
    .................

10. The Following 3 Users Say Thank You to nam_ho For This Useful Post:

easyforex (15-11-2017), kimsun (13-11-2017), phangiaofx (12-11-2017)

Members who have read this thread : 116

Actions :  (View-Readers)

1. ableto
  2. Adamo
  3. Anita
  4. bachata
  5. banthanoi
  6. Bboy2588
  7. BeBold
  8. Ben
  9. berkeley
  10. buyless