Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
ACFX ACFX
+ Trả Lời Ðề Tài
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Thanks
    0

Mặc định Tại sao nhiều sàn spread thấp mà vẫn không hấp dẫn?

Là trader ai cũng biết spread càng thấp thì càng tiết kiệm. Hay nói cách khác, spread là khoản chi phí bạn phải trả cho sàn forex khi dịch. Vậy tại sao có những sàn spread rất thấp nhưng vẫn ít người giao dịch như sàn FBS?
    Theo mình thì spread thấp đúng là tiết kiệm thật nhưng bạn phải xem xét đến các yêu tố như phí nạp rút tiền xem có chi phí khác phát sinh không. Giả sử bạn tiết kiệm spread được 2$ mà bạn phải trả phí nạp tiền đến 10$ thì spread thấp này không còn ý nghĩa nữa.
    Tiếp theo là tốc độ thực hiện lệnh và độ khoẻ của sever. Nếu tốc độ thực hiện chậm bạn dễ bị trượt giá dẫn đến thua lỗ.
    thay đổi nội dung bởi: Moderator, 11-08-2017 lúc 09:27

Administrator
    Thanks
    594

Mặc định Ðề: Tại sao nhiều sàn spread thấp mà vẫn không hấp dẫn?

Trích Nguyên văn bởi Exnesstrade Xem bài viết
    Là trader ai cũng biết spread càng thấp thì càng tiết kiệm. Hay nói cách khác, spread là khoản chi phí bạn phải trả cho sàn forex khi dịch. Vậy tại sao có những sàn spread rất thấp nhưng vẫn ít người giao dịch như sàn FBS?
    Theo mình thì spread thấp đúng là tiết kiệm thật nhưng bạn phải xem xét đến các yêu tố như phí nạp rút tiền xem có chi phí khác phát sinh không. Giả sử bạn tiết kiệm spread được 2$ mà bạn phải trả phí nạp tiền đến 10$ thì spread thấp này không còn ý nghĩa nữa.
    Tiếp theo là tốc độ thực hiện lệnh và độ khoẻ của sever. Nếu tốc độ thực hiện chậm bạn dễ bị trượt giá dẫn đến thua lỗ.
    FBS là sàn cùi bắp lừa đảo tiền mọi người. Chúng ta đừng bao giờ nên nhắc tới FBS. Bản thân tôi đã bị FBS bùng số tiền tương đối lớn trong khi tôi và FBS có ký các cam kết rõ ràng. Tôi đã từng liên lạc nhiều bạn đã và đang làm cho FBS để đòi sư công bằng. Nhưng cho tới giờ này chỉ toàn các câu trả lời là chờ đợi và chờ đợi. Các bạn đã làm viêc với tôi người Việt người Nga, người Nga gốc Việt đủ cả. Ví dụ những người đã hứa và không làm: Yanis, An Soros, Mila Page, Fedor Vorobev,...

3. The Following User Says Thank You to taiphiet For This Useful Post:

hoachithanh (21-08-2017)

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    81

Trích Nguyên văn bởi taiphiet Xem bài viết
    FBS là sàn cùi bắp lừa đảo tiền mọi người. Chúng ta đừng bao giờ nên nhắc tới FBS. Bản thân tôi đã bị FBS bùng số tiền tương đối lớn trong khi tôi và FBS có ký các cam kết rõ ràng. Tôi đã từng liên lạc nhiều bạn đã và đang làm cho FBS để đòi sư công bằng. Nhưng cho tới giờ này chỉ toàn các câu trả lời là chờ đợi và chờ đợi. Các bạn đã làm viêc với tôi người Việt người Nga, người Nga gốc Việt đủ cả. Ví dụ những người đã hứa và không làm: Yanis, An Soros, Mila Page, Fedor Vorobev,...
    Bác Tài Phiệt đang trade sàn nào vậy, có những sàn nào uy tín giới thiệu qua cho mọi người, để đừng đi vào vết xe đổ của những người trước

Thanks
    30

tính spread thì cứ trung bình 20-25-30, sàn nào cũng xem xem nhau cả. Bạn cứ lựa mấy sàn mà lâu năm, trang web có đầy đủ bộ sậu thông tin thời gian thành lập, cty địa chỉ, các kiểu á, theo mình một số sàn ok là: peprstone, Teletrade, fxpro, ICmarket.... mà mấy sàn này thì ít tư vấn chỉ có Teletrade có tư vấn tốt thôi. cứ lựa test các kiểu rồi chọn 1 thôi bác ạ.

Thanks
    882

Trích Nguyên văn bởi taiphiet Xem bài viết
    Trong list này có cả An Soros hả ? Nghe tin đồn bác này dạo này PR kinh

Members who have read this thread : 30