Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
ACFX
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 15/16 ĐầuĐầu ... 5 13 14 15 16 cuốicuối
Hiện kết quả từ 281 tới 300 của 302
    Kiếm Ma
    Thanks
    1,333

Mặc định Ðề: Trading : The best way to “Freedom For A Dollar”

Quơ xì lót bác XaVang mới chịu xuống. Làm kèo mới đi bác
    1.So do not worry about tomorrow; for tomorrow will care for itself. Each day has enough trouble of its own. (MT 6,34).
    2.Whoever exalts himself shall be humbled; and whoever humbles himself shall be exalted. (MT 23,12).
    3.Treat others the same way you want them to treat you. (L 6,31)
    (^_^) Facebook, Blog (^_^)

Thanks
    5

Làm ăn sao rồi các đồng chí.....Đưa mồi cho đây canh mà SHORT.

[IMG][/IMG]

3. The Following User Says Thank You to viet000pip For This Useful Post:

xuandong (17-10-2016)

Thanks
    25

trời ơi, cách nói quen quá.

bác viet000pip thấy nick em có quen không?
    nếu quen thì may mắn quá. không ngờ ngày đầu tiên coi lại forex sau bao nhiêu năm lại có duyên gặp như vậy.

nếu không quen thì e cũng thấy rất phục nghiên cứu của bác về thị trường. chúc bác sức khỏe.

Thanks
    5

EURUSD H4 : Lực sell đã giảm, muốn tạo đáy. Muốn bottom fishing thì là lúc đấy. Không vào hang cọp sao bắt được cọp con ?. Mà nhiều khi còn bắt được cả cọp mẹ nữa đấy......

Thanks
    5

TraderKNJ ơi.....Tui muốn cài một stock Mỹ vào Mt4 mà tui muốn có được không? Ví dụ như stock First Solar Inc symbol là FSLR . Nếu được thì làm sao ?. Làm ơn chỉ từng bước một thì tui mới có thể làm được vì mấy cái vụ nầy thì trình độ của tui thuộc loại chăn trâu......hihi

Kiếm Ma
    Thanks
    1,333

Trích Nguyên văn bởi viet000pip Xem bài viết
    TraderKNJ ơi.....Tui muốn cài một stock Mỹ vào Mt4 mà tui muốn có được không? Ví dụ như stock First Solar Inc symbol là FSLR . Nếu được thì làm sao ?. Làm ơn chỉ từng bước một thì tui mới có thể làm được vì mấy cái vụ nầy thì trình độ của tui thuộc loại chăn trâu......hihi
    Nhanh nhất là bác vào Trang https://www.tradingview.com do cá mập thiết kế.

1.So do not worry about tomorrow; for tomorrow will care for itself. Each day has enough trouble of its own. (MT 6,34).
    2.Whoever exalts himself shall be humbled; and whoever humbles himself shall be exalted. (MT 23,12).

Kiếm Ma
    Thanks
    1,333

Để nhập vào mt4 thì bác vui lòng lên facebook chat để hướng dẫn cho dễ nhé. Chúc thành công.

Thanks
    5

Tha Mồi hấp dẩn ghê....hihi

Lại có thêm quà Giáng Sinh.....

Thanks
    5

TraderKJN ơi.....Theo chỉ dẩn của bạn thì tui đã mò ra cài được stock tui muốn vào MT4 rồi.. Nhưng nó lại là cái chart offline giá không theo ngày cách nhau xa không giống như những stock đã có sẳn trong MT4. Vậy mình có cách gì cài stock mình muốn vào MT4 giống như những stock có sẳn trong MT4 không ?. Nếu Cậu làm được thì chỉ cho tui với. Cảm ơn nhiều.....

11. The Following User Says Thank You to viet000pip For This Useful Post:

TraderKNJ (02-12-2016)

Thanks
    5

Thân Em như xẻ làm đôi
    Anh Bear cũng bảnh , Anh Bull lại ngầu...

Thanks
    5

Thân Em như xẻ làm đôi
    Anh Bear cũng bảnh , Anh Bull lại ngầu...

Thanks
    2

Hê Nhô cả nhà ....

Em đã trở lại ....ăn hại hơn xưa.......Loay hoay post chart EJ.... điểm Short đẹp quá....mất pà nó mấy chục Pip roài...

Tặng các pác chart EJ....Bear ơi, mềnh giúp bạn một tay nhá

Thanks
    5

Em có nghe là Vàng đang đi xuống núi
    Em có phiêu ĐÔ vào trong túi em không ?
    Em có nên bây giờ sẽ Short hay chưa
    Ôi Trading , ta sẽ còn mãi mãi bên nhau…..

Thanks
    2

Ôi đây rồi, ...Viet000pip, anh đã xuất hiện ...anh đặt nick cũng ẩn dụ , chơi chữ quá nhể...Viet000pip...nghĩa là mỗi một cú giao dịch của anh thì thêm các số 0 pip đằng sau à...Tiền cứ chảy vô cái tài khoản Viet000pip ư ??

Mà cái diễn đàn này cũng lạ thay, tại sao lại im lặng thế nhở...hay các pác ở đây đang diễn kịch câm....có người nói mà chẳng có ai lên tiếng cảm ơn, hay bàn luận gì sất..chán mớ đời...héo có nhiệt huyết viết thêm mặc dù có đầy các cao thủ muốn chia sẻ.

Nhớ ngày trước em thấy nhiêu cao thủ lắm, nhớ thử xem nào...Khắc Quy 22, Godlking gì đới, cái anh gì gì có cái webside cũng khác nổi tiếng ẩy nhỉ, Phúc Hậu....Hay ở đây, có anh Viet000pip cực kỳ cao thủ...sao không chịu học...Hay thích im lặng để người ta không biết mình DỐT. (Sorry, là em nói thẳng, và cũng hơi đụng chạm ...) .... Nhưng than ôi, THẾ GIỚI PHẲNG, HỘI NHẬP RỒI...cứ cái tư tưởng này, VƯƠN TẦM TRADER VIỆT làm sao được..

pác nào biết người Việt nào thành công nhất trong cái thị trường FX này, chỉ em với, hay cái anh Viet00pip này thành công rồi chỉ em với...

Mà mấy cái ông MOD ở cái diễn đàn này, cũng phải cảm ơn là đã mua cái tên miền này, đóng phí duy trì hoạt động cho anh em chia sẻ...Nhưng sao mà ông làm Bussiness kém quá vậy... Ông muốn làm IB thành công, thì ông phải có khách hàng thì phải kêu gọi cầu chứ lị....đằng này im như thóc....chả có ma nào vào diễn đàn. Ngày xưa, nổi tiếng lắm mờ.... Xem lại đội marketing của ông đê.

Em nói vậy, là em muốn tốt cho các pác thôi, Và mục đích cuả em Nâng tầm trader Việt...Hãy thảo luận, để có cái nhìn đa chiều, nâng cao kỹ năng, sống được và kiếm sống được ở cái thị trường FX.

Nào...các pác...hãy xôm tụ nơi đây....chia sẻ cho năm mới 2017..... chúng ta vươn tầm.... cao hơn chính mình năm cũ.

thay đổi nội dung bởi: thoixavang, 01-01-2017 lúc 16:41

Thanks
    5

Ai đang Buy OIL thì hãy coi chừng vì OIL đang ở vào WaVE 4 của một Bearish Wolfwave.

Thanks
    2

Tết...Tết....Tết đến rồi.

Các pác làm ăn ra sao ?, có ai chưa có bánh chưng không ?...Ghé qua đây, em biếu 1 cặp này..

Thanks
    5

Market Cycles: The Key To Maximum Returns
    Vạn vật trong vũ trụ đều đi qua 4 giai đoạn và hoàn thành một chu kỳ. Từ những con June Bug mà chu kỳ cuộc sống chỉ có ít ngày cho tới các Hanh Tinh mà một chu kỳ có thể kéo dài hàng tỷ năm. Đời người cũng vậy rốt cuộc thì cũng quy vào 4 giai đoạn Sinh Lão rồi Bệnh Tử có phải không.
    Thế cho nên market cũng vậy, tất cả đều biến thiên theo chu kỳ và hiện hửu trong mọi khung thời gian. Đi lên (Go up) , Đỉnh (Peak), Đi xuống (Go down) rồi thì Tới đáy (Bottom). Và khi một chu kỳ chấm dứt thì một chu kỳ mới lại bắt đầu…..
    Sự hiểu biết về market cycle là chìa khóa giúp ta thăng tiến rất nhiều trong vấn đề tim kiếm lợi nhuận trong trading.
    Vấn đề là hầu hết các investors cũng như traders không nhận thấy được market biến chuyển theo chu kỳ. Ngoài ra còn một vấn đề thử thách khác nữa là cho dù bạn công nhận là market biến chuyển theo chu kỳ nhưng lại không làm sao xác định được đâu là khởi đầu và đâu là kết thúc của một chu kỳ…..Thì đây hôm nay tui chỉ cho vài cái yếu tố để mà nhận ra….
    1- Nhận định market chu kỳ theo giá biến chuyển..

2- Nhận định market chu kỳ theo tâm lý traders.

3- Nhận định market chu kỳ theo hình thể.

Thanks
    5

Tặng cho bánh chưng mà ăn Tết.....Muốn 2 cái, 3 cái hay 10 cái thì tùy thích. Giá cả có hết......

Thanks
    5

BULL TRAP
    Thế nào gọi là một bull trap ?.Đó là một movement gồm có 3 giai đoạn : Breakup + move up + rồi thì breakdown và tiếp tục downtrend.
    Vậy thì Big Money làm sao để trap chúng ta?.Một khi prices của stocks,gold,silver hay Forex...rebound đến một Resistance. Big Money thừa biết là sẽ có rất nhiều "buy stop orders" của các retailers đang mai phục phía trên resistance nầy, mục đích là để get in kịp thời khi prices breakup. Biết như vậy nên BM sẽ dùng một số tiền đánh bật lên để tạo breakout. Khi breakout xảy ra thì sẽ trigger tất cả những buy stop orders vừa nói, đồng thời market rung chuông báo động thế là những người đang theo dỏi nhưng vẫn còn đứng sideline sẽ nhảy vào tiếp sức đẩy prices go up. Thì đây là lúc BM nhà ta oanh tạc (sell hay ngay cả sell short) liên tục cho đến khi tiêu diệt hết đoàn quân mắc bẩy. Thế là prices bắt đầu go down và cuối cùng breakdown. Và một khi breakdown trở lại thì prices sẽ down rất nhanh thế mới khổ chứ, bởi vì nó được thêm dầu vào lửa do trigger những stoploss orders đặt dưới resistance vừa rồi (stoploss nầy là của những tay vừa get in khi breakup). Cuối cùng thì một số bị ôm đầu máu và đang cố gắng điều trị thương tích.....

Chart Example :

Thanks
    5

Mồi đây các đồng chí.....canh mà short kiếm chút cháo....hihi. Stoploss gần không cần xa lắm.....trên cạnh dưới của đám mây chừng vài chục píp là ok.

Members who have read this thread : 71