Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
Vietnam Trading Challenge
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 cuốicuối
Hiện kết quả từ 21 tới 40 của 67

Thanks
    0

Mặc định Ðề: Nhật kí thành viên VSG

với by mặt dù im lặng nhưng by sẻ có đc cái by cần.còn hơn phô trương mà ko có gì

cái by cần ở đây là gì vậy? anh đây sẽ đáp đủ yêu cầu cho by ,nhìn by xinh thế kia chắc muốn lấy chồng rồi:[LOL]:

Thanks
    124

cái mà by cần là lấy đc gì từ thị trườn nầy.cái mà by cần là mình học đc gì? rút ra đc gì cho cho bản thân.còn chồng thì by chưa nghỉ đến.có lẻ anh trai sg thấy mắt cười.nhưng là người thì ai củng có 2 mặt. người thiếu cái này người thiếu cái kia.ko gì gọi là đủ.và luôn lúc nào trong tư tưởng ngươi ta củng là thiếu.đối với những người sống nội tâm thì cuộc sống của họ luôn khép kính trong 1 khoảng riêng nào đó. có lúc nào đó by yêu ai. by sẻ mua nhà để ở cạnh nhà người đó. đc thấy người đó hằng ngày là by thấy vui rồi. ko nhất thiết phải sống bên người đó. trong tình yêu lúc yêu và lúc mới chung sống lúc nào củng vui vẻ và hạnh phúc. nhưng cái hạnh đó kéo dài đc bao lâu rồi mọi sự việc nầy nọ và k vui xẩy ra.kéo đến hàng loạt sự việc.có người chịu nhẫn nhịn thì vượt qua.nhưng bến bờ hạnh phúc k như lúc đầu. còn người k nhân nhịn đc thì đi đến đổ vỡ.... cuộc sống vốn dĩ k nói trước đc gì. sống sao khi mỏi ngày trôi qua ta nhìn lại thấy vui vẻ và thấy đáng....
    thay đổi nội dung bởi: babylove, 10-07-2010 lúc 01:57

Thanks
    1,137

nhưng by chưa hề đưa ra 1 chiến lược hây 1 ý kiến nào.chỉ biết lắng nghe và học từ mọi người.đây là 1 thế giới ẢO.có rất nhiều dư luận và dã dối.có nhiều người phô trương quá cái tôi của mình.nhưng đối với by mặt dù im lặng nhưng by sẻ có đc cái by cần.còn hơn phô trương mà ko có gì
    đoạn này hay nè !
    LH: 0909 970 977 - Khang
    Bán tờ 2USD mới nhận chuyển tiền đi nước ngoài ! www.guitien.vn

4. The Following User Says Thank You to hugoboss For This Useful Post:

babylove (17-07-2011)

Thanks
    7

Không phải cuộc sống gia đình nào cũng toàn hạnh phúc or khổ đau. Chính cái trách móc, giận hờn mới làm nên 1 gia đình. Những lần cãi lộn nho nhỏ rồi sau đó tự nhủ rằng hình như mình vẫn mong được cãi như thế nữa. Trước đây mình cũng nghĩ rằng 1 tình yêu hạnh phúc không có sự nghi ngờ, ghen tuông, lợi dụng lẫn nhau. Nhưng khi mình tách rời tình yêu, tách rời cuộc sống mình mới hiểu rằng đôi khi hạnh phúc là đơn giản có người bên cạnh nghi ngờ mình, lợi dụng mình (nhờ kể chuyện, sửa xe..) hay quan tâm mình 1 chút. Cuộc sống khi mà hôm nay cãi lộn, ngày mai chiến tranh ôi thú vị biết bao. 1 cuộc sống hoàn hảo chỉ hoàn hảo trong mộng mị mà thôi, đời thật thì nó rất đỗi bình thường, BÌNH THƯỜNG là hoản hảo nhất rồi. Vài lời chia sẽ của 1 người từng sống nội tâm.

6. The Following User Says Thank You to MinhDang For This Useful Post:

tradedaily (22-07-2012)

Thanks
    5

Trade cho ta cảm giác rất tuyệt vời, đưa ta đến giới hạn trên của niềm vui chiến thắng, đẩy xuống giới hạn dưới của nỗi buồn thua lỗ. Cảm giác cứ dạt dào như sóng giá FX, vì thế cuốn hút ta như một con nghiện. Trade làm cho ta động não, tập trung toàn lực vào nó, phát triển kiến thức, trí tuệ và cảm giác.... Cho nên là một trade từng trãi, sẽ cho ta sự điềm tĩnh được tôi luyện qua thời gian trade. Thị trường FX là một thị trường khắc nghiệt, con người cũng muôn màu muôn vẻ hơn kể từ khi vào nghiệp trade. Bạn có thể thành một người tốt hơn, hoàn mỹ hơn, nhưng cũng có thể trở thành một tên bịp siêu hạng...vì trade hành hạ bạn. Sự tự ti, sự hoài nghi, vô tình biến bạn thành giả dối, dù bạn không hề muốn giả dối. Bạn muốn sống thật, nhưng đôi khi bản ngã không cho phép bạn, đơn giản vì bạn sợ thiệt thòi. Mỗi một con người đều có một sự chân chính riêng mình. Nhưng trong cộng đồng phức tạp này, bạn khó thể hiện hết con người thật, tôi hiểu ! Nhưng những thông tin cá nhân có thể giả dối trước cộng đồng? Còn bạn vẫn cứ là bạn, với bản ngã của mình, thì bạn sẽ tìm được hạnh phúc và sẽ không bị rơi vào trạng thái đau khổ khi bạn lừa dối một người chân thật. Sự chân chính trong con người sẽ khiến bạn đau khổ trước sự chân chính, nếu bạn trót sống ảo. Nghiệp trade này đã mang đến rất nhiều sự xáo trộn đến nhân sinh quan của một con người. Gia đình có thể chia ly, vì trader quá chú tâm trade, quên đi xung quanh, quên mình là ai, và khi trader thất bại, nó còn khủng khiếp hơn bạn bị phản bội. Trader sẽ biến thành một con người khác, tư tưởng thay đổi, sự biến đổi ngoài sức tưởng tượng, có thể đưa đến trạng thái thần kinh không ổn định, có thể tự vẫn... nếu xấu hơn. Nhưng khi chiến thắng, trade sẽ mang lại cuộc sống phồn hoa, khi đó cũng thay đổi con người bạn, bạn có thể biết sử dụng tiền, nhưng có khi bạn sẽ là một người ích kỷ... Tóm lại, trade không những mang đến những rủi ro may mắn về vật chất, mà còn mang lại rủi ro may mắn về tinh thần, mà tinh thần rất quan trọng đến nhân cách một con người. Tôi đã thấm rất nhiều điều từ trade, tôi cũng có một mâu thuẫn với trade, tôi yêu trade nhưng lại ước gì tôi không biết nó, vì nó quá nghiệt ngã. Tôi đã thấy những hoàn cảnh trái ngang đau khổ vì trade, tôi rất chạnh lòng, và muốn từ giã trade, tôi cảm thấy khó thở quá....!
    [I][COLOR=blue][SIGPIC][/SIGPIC]Hãy cho đi những gì ta có, sẽ không bao giờ hết nếu ta còn sống :!!::!!::!!:[/COLOR][/I]

8. The Following 3 Users Say Thank You to au.profit86 For This Useful Post:

concao71 (17-07-2011), tradedaily (22-07-2012), vantrong800 (15-11-2012)

Thanks
    0

Kết thúc đời độc thân...
    Đăk Nông mùa này trăng sáng trên cao.
    Soi bóng những hàng cây mờ ảo.
    Đường vắng lặng, chỉ có sương khắp nẻo.
    Em xa rồi chỉ còn những vì sao!
    ---- Nếu được xuống địa ngục thì tốt ----
    ---- Lên thiên đường sợ chẳng gặp ai ----

Xem thêm daknong ở đây

Thanks
    0

Nhật ký của hongying,.... lính mới, mới gia nhập, lướt VSG đọc bài đã post... hix sao nhiều thế... %^____^ mọi người thật là năng động và ^^ say sưa... cố lên cố lên ^^

Thanks
    65

Trích Nguyên văn bởi MinhDang Xem bài viết
    Không phải cuộc sống gia đình nào cũng toàn hạnh phúc or khổ đau. Chính cái trách móc, giận hờn mới làm nên 1 gia đình. Những lần cãi lộn nho nhỏ rồi sau đó tự nhủ rằng hình như mình vẫn mong được cãi như thế nữa. Trước đây mình cũng nghĩ rằng 1 tình yêu hạnh phúc không có sự nghi ngờ, ghen tuông, lợi dụng lẫn nhau. Nhưng khi mình tách rời tình yêu, tách rời cuộc sống mình mới hiểu rằng đôi khi hạnh phúc là đơn giản có người bên cạnh nghi ngờ mình, lợi dụng mình (nhờ kể chuyện, sửa xe..) hay quan tâm mình 1 chút. Cuộc sống khi mà hôm nay cãi lộn, ngày mai chiến tranh ôi thú vị biết bao. 1 cuộc sống hoàn hảo chỉ hoàn hảo trong mộng mị mà thôi, đời thật thì nó rất đỗi bình thường, BÌNH THƯỜNG là hoản hảo nhất rồi. Vài lời chia sẽ của 1 người từng sống nội tâm.
    => hay lắm a Minh Đăng, BÌNH THƯỜNG là hoàn hảo nhất và có lẽ đó cũng là bí quyết của nh người đi tìm hạnh phúc đích thực. Chúc a vui

Thanks
    346

Sáng cuối tuần...........hết cà-phê.......BUỒN....NHƯ....CON CHUỒN CHUỒN.....
    NO LIMIT!!! CALM DOWN.

Moderator
    Kiếp phong trần, bạn đường sương gió... Giang hồ phiêu lãng, vũ trụ là nhà...
    Thanks
    94

Hiện giờ chỉ muốn xách xe, đua một mạch về quê nội, thức một đêm ngắm bầu trời mùng một đầy sao... where's my lucky star??
    Cư trần lạc đạo khả tuỳ duyên
    Cơ tắc xan hề, khốn tắc miên
    Gia trung hữu bảo hưu tầm mịch
    Đối cảnh vô tâm mạc vấn Thiền

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    775

Ngày 2/8/2011 HNC : Sáng mưa
    - Trưa mưa rất to - t :X
    - Chiều chak cũng mưa

Moderator
    Thanks
    94

Một mình nhâm nhi cafe chiều, ngồi ngẫm nghĩ về cuộc sống... Đại lễ Vu Lan đã tới, vẫn những cảm xúc đó, vẫn cách suy nghĩ năm xưa không bao giờ thay đổi. Đọc lại bài Ghét - Thương từ blog yahoo mình viết vào năm 2008. Một cảm xúc ấm áp lan tỏa khắp tâm hồn. Đôi khi mình vẫn cảm thấy may mắn hơn rất nhiều người khác vì vẫn còn đủ cả hai đấng sinh thành. Cuộc sống không có gì là hoàn hảo, tuy nhiên hạnh phúc luôn ẩn trong những gì không hoàn hảo đó, chúng ta chỉ cần biết chấp nhận là có thể tìm thấy được hạnh phúc rồi...

Ghét - thương luôn là những cảm xúc, những suy nghĩ tồn tại trong tâm của mình, dù có phải trải qua muôn ngàn những khó khăn trong cuộc sống. Tình cảm của mình dành cho hai đấng sinh thành vẫn không bao giờ thay đổi. Có lẽ do tính tình trầm tĩnh, ít nói và không thể hiện nhiều, nên chẳng thể nào trải lòng ra được. Tuy nhiên, mình vẫn mong hai người sẽ luôn hiểu!

Kính chúc các bậc cha - mẹ trên đời này luôn dồi dào sức khỏe, sống lâu trăm tuổi và luôn nhận được sự yêu thương của những người con hiếu thảo không chỉ riêng vào ngày Vu Lan mà là suốt cả quãng đời còn lại!

16. The Following 8 Users Say Thank You to Lacked_Moon For This Useful Post:

acc1368 (12-08-2011), Ben (12-08-2011), Helena273 (12-08-2011), hn281 (12-08-2011), hoang9999 (12-08-2011), igi.vinh (12-08-2011), rainbow SG (17-11-2011), Thanh-Xuân (12-08-2011)

Thanks
    204

Một ngày nữa sắp trôi qua!
    Tôi đi hóng gió về! Cả buổi chiều ngồi nghĩ về thời thơ ấu, thời gian qua nhanh quá, lá xanh trở vàng bao nhiêu lớp ? Mà như mới hôm qua? Tôi nhớ về mấy mươi năm trước, khi tôi còn rất nhỏ, ai cũng yêu thương chiều chuộng. Tôi là một đứa bé hiếu động và vui vẻ, mến khách đến nhà chơi. Ba tôi luôn vui vẻ, ủng hộ tất cả những gì tôi làm, Mẹ thì luôn cản trở những gì tôi thích, hai người sinh ra tôi rất yêu nhau nhưng là hai thái cực. Tôi lớn lên trong sự quản giáo khắc khe của Mẹ, sự bao dung tin tưởng của Ba, cứ thế lớn lên! Rồi thành công nối tiếp thành công, vì tôi luôn được Ba mình ủng hộ từng bước đi, từng nếp nghĩ. Tất cả đến với cuộc đời tôi thật tự nhiên, rồi cũng tự nhiên trôi qua như thời gian vốn dĩ phải như thế! Mai là Lễ Vu Lan, người ta sẽ tấp nập lên Chùa, đó là hình thức. Còn tôi lặng lẽ thế này, nghĩ về thời trẻ của 2 người sinh ra tôi, tôi làm gì Ba tôi cũng vui lòng, nhưng Mẹ thì cứ thấy không vừa lòng, nên khi bên Mẹ đôi khi tôi cũng ngột ngạt khó thở, tuy là vậy, tôi cũng không buồn hay giận gì, mà cảm thấy mình hạnh phúc vì có Mẹ, bởi trên đời tôi chỉ có một người Mẹ, như nhân gian chỉ có một mặt trời! Dạo này Mẹ cũng già đi, càng khó tính hơn, tôi như nghe văng vẳng câu hát " Mẹ già như chuối chín cây, gió lay Mẹ rụng con phải mồ côi..." mà tôi rưng rức khóc, tôi sợ lắm, sợ không thấy bóng dáng Mẹ trên đời, sợ không nghe tiếng Mẹ la rầy tôi! Trong thâm tâm tôi cứ mong Mẹ sống khoẻ, càng lâu càng tốt, nhưng giá như tôi làm gì Mẹ cũng thích như Ba thì Mẹ sẽ hạnh phúc hơn! Cho nên, tôi tự nhủ với lòng sẽ hài lòng với những gì tôi có, để hạnh phúc hơn, vui vẻ hơn, bớt phiền muộn hơn! Để mình mãi là làn gió mát bên Mẹ, bên những người xung quanh mình! Xin chúc tất cả các đấng sinh thành trên đời được vui vẻ, mạnh khoẻ, tinh thần sảng khoái để cảm nhận hạnh phúc thực thụ!
    "Tri túc tiện túc , đãi túc, hà thời túc.
    Tri nhàn tiện nhàn, đãi nhàn, hà thời nhàn."

18. The Following 2 Users Say Thank You to acc1368 For This Useful Post:

Lacked_Moon (12-08-2011), Thanh-Xuân (12-08-2011)

Thanks
    993
    thay đổi nội dung bởi: Huy-gold, 13-08-2011 lúc 08:30

20. The Following User Says Thank You to Huy-gold For This Useful Post:

acc1368 (13-08-2011)

Thanks
    993

22. The Following User Says Thank You to Huy-gold For This Useful Post:

acc1368 (13-08-2011)

Thanks
    606

bước chân vào thị trường Vàng đầy đầy sóng gió với bao nhiêu cảm xúc ..vui khi đánh đúng một con sóng ...buồn khi kỳ vọng bị kítco nó vùi dập ....hảy ra cắt lỗ ...thở dài ....vậy lại mất một phần tiền .....
    1 tuần có 7 ngày thì 7 ngày đều ngồi suy nghĩ ...đoán mò xem kitco nó chạy hướng nào . mặc dù kít chạy có 5 ngày còn 2 ngày nghỉ
    nhưng mình có được nghĩ đâu .thứ 7 và cn lại ngồi đoán già đoán non xem tuần tới nó up...hay down ...
    tuổi mới 2x mà nhìn mái tóc và khuôn mặt thì ....bậc 4x phải gọi bằng anh ...bằng chị ...vì với nếp nhăn trên khuôn mặt đó ,mái tóc đó được sánh ngang với cỡ tuổi 5x hoặc 6x ....thật như đùa .
    nhiều khi muốn tìm về tuổi thơ để được thỏa sức chạy nhảy trên cánh đồng ven làng để rồi tối về lại ngồi nhỏ những hoa cỏ may bám vào quần , vào áo .... hoặc cùng đám bạn thả diều dưới những ruộng lúa mới được gặt ...chỉ còn trơ lại cái gốc rạ ....chiều về đứa nào đứa nấy vã hết mồ hôi ...người thì ngứa vì nhám do quần nhau với rơm rạ ....
    nghĩ lại mà .... thở dài ....
    lại phải trở lại với thực tại ....cũng ...thở dài ...

24. The Following 2 Users Say Thank You to vunglaptruong For This Useful Post:

acc1368 (13-08-2011), tradedaily (22-07-2012)

Thanks
    79

MỖi người đều có tự do và hạnh phúc của riêng mình, Hãy hài lòng với những gì mình đang có. Không ảo tưởng, không mơ mộng, không nên biến cái hạnh phúc của người khác thành của mình....vì mỗi người có cách cảm nhận hạnh phúc khác nhau
    Tôi yêu mẹ tôi nhất
    bạn không thể sống theo ý người khác
    mình phải biết mình là ai

26. The Following User Says Thank You to ngocthuybb For This Useful Post:

chugfx (13-08-2011)

Câu lạc bộ VSG tại Hà Nội
    Thanks
    775

Coi xong clip này 1 lúc rồi nhưng vẫn ko thể ko khóc khi nghĩ tới chú chó trong clip

28. The Following 4 Users Say Thank You to qingtian For This Useful Post:

Adamo (10-09-2011), rainbow SG (17-11-2011), tradedaily (22-07-2012), xuan4889 (12-05-2012)

Moderator
    Thanks
    94

1h khuya.... Đồ đạc đã chuẩn bị xong khoảng 80%. Mình vẫn còn đang lựa chọn nhạc cho phù hợp. Chắc phải nhanh tay kiếm thêm một vài cái album piano, guitar hoặc của kenny G cũng đc... Hồi hộp quá, ko biết có còn thiếu thứ gì ko? Nghỉ tay một lúc cho đầu óc minh mẫn lại tí xíu...

Om Cale Cule Cundhe Svaha
    Thanks
    259

Trích Nguyên văn bởi Lacked_Moon Xem bài viết
    1h khuya.... Đồ đạc đã chuẩn bị xong khoảng 80%. Mình vẫn còn đang lựa chọn nhạc cho phù hợp. Chắc phải nhanh tay kiếm thêm một vài cái album piano, guitar hoặc của kenny G cũng đc... Hồi hộp quá, ko biết có còn thiếu thứ gì ko? Nghỉ tay một lúc cho đầu óc minh mẫn lại tí xíu...
    Làm gì mà mới 1h sáng mà đã chuẩn bị đồ lỉnh khỉng đi đâu vậy em?
    Lạch liếc sao cho thông thạo đã
    Bạch thầy con đã hiểu căn cơ!!!

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 40
    Bài mới gửi: 25-12-2015, 10:10
  2. Hệ thống Dự trữ Liên bang Hoa Kỳ (US Federal Reserve System)
    By vangbong in forum Kiến thức cơ bản về thị trường Vàng và Forex
    Trả lời: 1
    Bài mới gửi: 25-05-2012, 18:10
  3. Chúc mừng sinh nhật thành viên VSG mỗi ngày
    By habeo in forum Chuyện ngoài lề
    Trả lời: 46
    Bài mới gửi: 07-05-2009, 17:40
  4. Tổng quan về quĩ tiền tệ quốc tế IMF
    By GoldKing in forum Kiến thức cơ bản về thị trường Vàng và Forex
    Trả lời: 0
    Bài mới gửi: 25-08-2008, 15:15
  5. Happy Birthday Thành viên - Cập nhật mỗi ngày .
    By taihoa in forum Chuyện ngoài lề
    Trả lời: 35
    Bài mới gửi: 25-08-2008, 10:57

Members who have read this thread : 1

Actions :  (View-Readers)

1. lequangtin