Chào mừng bạn đến với Diễn đàn Vàng Sài Gòn.
Vietnam Trading Challenge
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2/5 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 21 tới 40 của 82

Thanks
    289

Mặc định Ðề: Breakout system sử dụng MA, MACD, và RSI. Trải nghiệm cùng Ryuu !

hệ thống này thích hợp với đánh swing, áp dụng vào 3 lệnh thì có lãi 2, còn lại kẹp Gcad mất gần ngày, hiện tại cũng đang có lãi. Hi vọng sẽ áp dụng được lâu. thanks chủ pic

Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi AkaRyuu Xem bài viết
    3/1/2014
    4h39 chiều

Chào các bác, mãi hôm nay mới có 1 cơ hội cho em vào lệnh theo hệ thống. Năm mới năm me hy vọng lệnh đầu tiên sẽ thành công rực rỡ. Con A/U này hiện tại phù hợp với hệ thống cho mua lên nếu ta bỏ qua yếu tố trend dài hạn. Tuy nhiên, sau khi nến D1 hình thành mô hình đảo chiều 2 đáy (cũng chưa xác nhận hoàn chỉnh, lệnh này sẽ giúp chúng ta test mô hình 2 đáy) cộng thêm trên H4 đã phá vùng cản trên thành công, nên em quyết định đặt 1 lệnh chờ. Trên D1 thì nến đã phá lên MA21, khả năng nến sẽ tìm về test vùng MA55 rồi sẽ rơi tiếp theo trend xuống dài hạn của A/U (các bác mở chart D1 xem nhá). Thêm 1 yếu tố nữa là giá vàng hỗ trợ khá nhiều cho đồng Aud, vàng đang tăng do nhu cầu vàng vật chất của anh Tàu dip Tết.

Buy limit A/U at 0.89583, SL 0.89117, TP mở ( có lẽ tầm 150-200 pip)

Nếu giá chạy đang đúng trend (chưa đóng nến h1,h4) rồi vượt cản động thì có vào lệnh k bác. Thường giá vượt cản sẽ chạy mạnh một đoạn nữa rồi mới hồi lại, vào nhanh sẽ tận dụng lực đẩy của thị trường khi đó, cài sl ít để thoát lệnh ngay nếu đổi chiều.
    thay đổi nội dung bởi: Banmai, 03-01-2014 lúc 23:00

Thanks
    1,502

Cám ơn bác chủ top đã chia sẻ một hệ thống khá hiệu quả!
    Tuy nhiên để "đu" theo trend thì có các hệ thống khác tích cực hơn nhiều... (3 timeframe chẵn hạn)

Bác chủ top cho m hỏi thêm:
    ĐK MACD Histogram có nhất thiết phải là "ứng với cột thứ 2" ko, hay có thể là "ứng với cột thứ 2 trở đi" (thứ 3, 4... chẵn hạn)!?? Tks
    thay đổi nội dung bởi: happiness, 05-01-2014 lúc 02:28

Thanks
    670

bác có thể làm cái template cho anh em luôn thì tiện

Thanks
    26

Trích Nguyên văn bởi Hongson82 Xem bài viết
    hệ thống này thích hợp với đánh swing, áp dụng vào 3 lệnh thì có lãi 2, còn lại kẹp Gcad mất gần ngày, hiện tại cũng đang có lãi. Hi vọng sẽ áp dụng được lâu. thanks chủ pic
    Hệ thống vẫn trong thời gian thử nghiệm trên Demo, bác sử dụng theo banh gáo em ko có tội nha

Trích Nguyên văn bởi Banmai Xem bài viết
    Nếu giá chạy đang đúng trend (chưa đóng nến h1,h4) rồi vượt cản động thì có vào lệnh k bác. Thường giá vượt cản sẽ chạy mạnh một đoạn nữa rồi mới hồi lại, vào nhanh sẽ tận dụng lực đẩy của thị trường khi đó, cài sl ít để thoát lệnh ngay nếu đổi chiều.
    Em ko hiểu ý bác lắm, nhưng em thường vào lệnh khi nến đóng hoặc trước khi nến đóng 2 phút.

Trích Nguyên văn bởi happiness Xem bài viết
    Cám ơn bác chủ top đã chia sẻ một hệ thống khá hiệu quả!
    Tuy nhiên để "đu" theo trend thì có các hệ thống khác tích cực hơn nhiều... (3 timeframe chẵn hạn)

Bác chủ top cho m hỏi thêm:
    ĐK MACD Histogram có nhất thiết phải là "ứng với cột thứ 2" ko, hay có thể là "ứng với cột thứ 2 trở đi" (thứ 3, 4... chẵn hạn)!?? Tks
    ĐK cột thứ 2 theo như em test cả quá khứ và hiện tại thì nó cho khả năng thắng cao hơn. Em sẽ xem xét xem có thể đu theo cột 3, 4 hay ko ^^ Còn phương pháp đu theo trend hiệu quả như bác nói thì em ko biết nó như thế nào, mong bác có thể chia sẻ cho anh em. Em cũng có xem topic của bác, nhưng mà cái ảnh bác chụp lên nhìn như ma trận em bó tay ko hiểu nổi, nếu có thể bác inbox giải thích hệ thống của bác cho em nghe thì hay quá

Trích Nguyên văn bởi ga_co Xem bài viết
    bác có thể làm cái template cho anh em luôn thì tiện
    set up template theo hệ thống của em đơn giản mà bác, dùng indicator có sẵn thôi mà.

Thanks
    26

Gửi "Anh": nếu anh còn theo dõi topic này và đọc được, hãy lắp lại sim liên lạc lại với em. Em có rất nhiều thứ muốn học hỏi từ anh. Mong anh chiếu cố

Thanks
    26

3/1/2014
    4h39 chiều

Chào các bác, mãi hôm nay mới có 1 cơ hội cho em vào lệnh theo hệ thống. Năm mới năm me hy vọng lệnh đầu tiên sẽ thành công rực rỡ. Con A/U này hiện tại phù hợp với hệ thống cho mua lên nếu ta bỏ qua yếu tố trend dài hạn. Tuy nhiên, sau khi nến D1 hình thành mô hình đảo chiều 2 đáy (cũng chưa xác nhận hoàn chỉnh, lệnh này sẽ giúp chúng ta test mô hình 2 đáy) cộng thêm trên H4 đã phá vùng cản trên thành công, nên em quyết định đặt 1 lệnh chờ. Trên D1 thì nến đã phá lên MA21, khả năng nến sẽ tìm về test vùng MA55 rồi sẽ rơi tiếp theo trend xuống dài hạn của A/U (các bác mở chart D1 xem nhá). Thêm 1 yếu tố nữa là giá vàng hỗ trợ khá nhiều cho đồng Aud, vàng đang tăng do nhu cầu vàng vật chất của anh Tàu dip Tết.

Buy limit A/U at 0.89583, SL 0.89117, TP mở ( có lẽ tầm 150-200 pip)

Hiện tại lệnh này của em đã cán SL, -45 pip T.T Rất đau cho lênh test mô hình 3 đáy này đã ko gặp may mắn. Thôi ta sẽ phục thù lại sau. Đây là 1 số phân tích của em về cặp A/U. Hiện tại trên W1, nến 2 tuần đã tạo được 2/3 mô hình nến đảo chiều three out-side up, nếu tuần này là 1 nến tăng, thì theo em cặp A/U chính thức bị phá trend giảm, sẽ canh mua lên theo đúng hệ thống. Còn nếu vẫn là nến giảm thì A/U vẫn trong trend giảm, chỉ canh Bán.
    Hiện tại tuần này có bão lớn, ACE giao dịch cẩn thận, qua con trăng này ta lên tàu sau

8. The Following User Says Thank You to AkaRyuu For This Useful Post:

aroma,vn (07-01-2014)

Thanks
    26

7/1/2014
    8h39 sáng

Hôm qua rất tiếc cho U/Cad sau khi có tin ra xanh cho USD, đỏ cho CAD thì cặp này đã lao lên hơn 100 pip. Em backtest lại theo hệ thống thì có 3 điểm vào lệnh cho con này, tuy nhiên em ko theo lệnh nào cả.

Cây nến được đánh dấu thứ 1 phù hợp chỉ tiêu hệ thống cho buy, tuy nhiên nếu em vào lệnh chắc chắn sẽ bị stop hunt mất 30 pip, sau đó nó lao lên. Nến thứ 2 cũng phù hợp cho buy với tỉ lệ R:R=1:1.5. Còn nến thứ 3, là nến của hôm qua, em cũng ko vào vì ngày ra tin mạnh, hơn nữa giá đang side-way trong range màu xanh. Vậy bài học em rút ra là gì: với hệ thống này thì nếu giá đang trong range mà có tín hiệu theo xu hướng trước đó up/down thì cứ thế mà buy/sell (nhớ tránh ngày ra tin mạnh)

Thanks
    26

8/1/2014
    10h43 tối

Cơ hội buy G/J sắp tới chăng ? Đóng nến tăng em sẽ vào buy luôn Hôm nay ADP quá xanh mà giá đi thật kì lạ, bác nào cho em ít phân tích cơ bản nhé

Thanks
    26

11h08 tối
    Buy G/J 0.2 lot 172.670, SL 172.163, TP 174.316

Thanks
    26

Hiện tại lệnh này của em đã cán SL, -45 pip T.T Rất đau cho lênh test mô hình 3 đáy này đã ko gặp may mắn. Thôi ta sẽ phục thù lại sau. Đây là 1 số phân tích của em về cặp A/U. Hiện tại trên W1, nến 2 tuần đã tạo được 2/3 mô hình nến đảo chiều three out-side up, nếu tuần này là 1 nến tăng, thì theo em cặp A/U chính thức bị phá trend giảm, sẽ canh mua lên theo đúng hệ thống. Còn nếu vẫn là nến giảm thì A/U vẫn trong trend giảm, chỉ canh Bán.
    Hiện tại tuần này có bão lớn, ACE giao dịch cẩn thận, qua con trăng này ta lên tàu sau

W1 nến đóng tăng tạo mô hình 3 outside up, liệu đã có thể canh buy chăng?

Trên D1 2 đường ma13 và ma21 đã gặp nhau, lại thêm đường trend nữa, tuần tới em sẽ canh buy rải đinh chia nhỏ khối lượng khi giá về vùng này,SL ở đáy cũ, TP1 vùng màu xanh, TP2 ở đường trend phía trên

H4 đã tạo tín hiệu phù hợp để buy, tuy nhiên giá lại vẫn đang ở vùng nhạy cảm cũ (lệnh buy A/U của em gần đây cũng chính tại giá này và thất bại). Rút kinh nghiệm chờ buy ở vùng giá ngon hơn, giảm thiểu rủi ro.

Em cũng nhấn mạnh là A/U vẫn đang là downtrend trong dài hạn (giá vẫn đang nằm dưới MA55 trong đồ thị D1), có thể cú tăng giá sắp tới (hoặc có thể thị trường sẽ lừa chúng ta) chỉ là xu hướng ngắn hạn cho cặp A/U, giá hồi lại lấy đà để phóng xuống tiếp. Em sẽ cập nhật con A/U này thường xuyên. Chúc các bác sang tuần mới đầu tư thành công.

Thanks
    4

Hệ thống của bác tỏ ra hiệu quả khi trend bắt đầu hình thành rỏ ràng và tiếp diễn với biên độ lớn, nếu trend đã sắp kết thúc, or vẫn còn trong giai đoạn dùng dằng như A/U thì không hiệu quả lắm. 3 đường MA chỉ phát huy hiệu quả khi trend mạnh, và chạy êm đềm, nhược điểm của nó là nếu market sw hoặc biến động với biên độ lớn, đột ngột thì vô lệnh bị dính sl liên tục, nếu bác có cách dò những cặp trend mạnh, một cặp tiền XXX/YYY trong đó XXX: mạnh, YYY: yếu hoặc ngược lại thì system này quá OK, follow main trend, ăn rất dày mà rất an toàn.
    thay đổi nội dung bởi: ngochang, 12-01-2014 lúc 21:28

14. The Following User Says Thank You to ngochang For This Useful Post:

AkaRyuu (12-01-2014)

Thanks
    4

Tuy nhiên cũng rất cảm ơn bạn đã lập topic này , mình chợt có một ý tưởng, để hoàn chỉnh system của mình, mình cũng chơi demo thôi, mới tập tểnh chơi FX gần đây thôi, gà lắm.
    Chúc bác thành công nhé.

16. The Following User Says Thank You to ngochang For This Useful Post:

AkaRyuu (12-01-2014)

Thanks
    26

Trích Nguyên văn bởi ngochang Xem bài viết
    Hệ thống của bác tỏ ra hiệu quả khi trend bắt đầu hình thành rỏ ràng và tiếp diễn với biên độ lớn, nếu trend đã sắp kết thúc, or vẫn còn trong giai đoạn dùng dằng như A/U thì không hiệu quả lắm. 3 đường MA chỉ phát huy hiệu quả khi trend mạnh, và chạy êm đềm, nhược điểm của nó là nếu market sw hoặc biến động với biên độ lớn, đột ngột thì vô lệnh bị dính sl liên tục, nếu bác có cách dò những cặp trend mạnh, một cặp tiền XXX/YYY trong đó XXX: mạnh, YYY: yếu hoặc ngược lại thì system này quá OK, follow main trend, ăn rất dày mà rất an toàn.
    Bác nói em thấy rất chính xác ạ. Em post system này lên đây 1 phần để làm nhật kí, sau có thể xem lại để đúc rút KN, 1 phần khác để mong có 1 cao thủ nào đó ghé diễn đàn xem đc bài viết của em, có thể giúp em khai sáng hệ thống thì quả thực là rất may mắn cho em. Hệ thống cũng như 1 công cụ để trader chắc chắn hơn trong phân tích, quan trọng vẫn là khả năng ứng biến của trader (nhìn nến, kết hợp tin tức,...), và cái đó em còn rất yếu :(

Thanks
    26

CAD/J: đã vỡ trend tăng (màu xanh dương) hay chỉ là test trend cũ? Theo ý kiến của em thì đây là cú hồi về cạnh trên tam giác giá, đồng thời test lại MA55. Tuần tới có thể sẽ là cơ hội buy Cad/J trung hạn, cỡ để lệnh 3 tháng. Xin nhận mọi gạch đá của các cao thủ đi trước.

Thanks
    4

Theo cá nhân mình nhận xét thì CAD/JPY đang là cặp down mạnh nhất trong dòng họ nhà xxx/jpy, dựa vào chỉ số sức mạnh của từng đồng tiền riêng rẽ, từ D1 cho đến M15 đều downtrend, sao bác không nghĩ dùng hệ thống của mình canh nó hồi lên rồi đập xuống nhỉ.
    Mình thấy một số bác ở topic khác thấy cao thì sell hòng sell tại đỉnh của đỉnh mà không có một căn cứ nào, nếu dự đoán và hy vọng, cũng như cầm đèn chạy trước oto thì e rằng..lành ít dữ nhiều, hì hì(là ý kiến cá nhân thui nhé, hứng lên phán vài câu trúng ăn trật hòa vậy mà).

Thanks
    280

Hi,

Mình định phát triển chiến lược này thành robot trade tự động.
    Bác có thể làm rõ thêm một số vấn đề không?

Bán
    + Xu hướng giá đang là đi xuống (Bạn có thể định nghĩa, lượng hóa rõ thế nào là "đi xuống"?) (xem chart Daily(D1), Weekly(W1))
    + Stop loss trên các mức cản gần điểm vào lệnh (Bạn định nghĩa thế nào là "gần"?), sẽ rất tuyệt vời nếu điểm vào lệnh nằm gần ??? đường MA màu đỏ, ta có thể đặt SL phía trên đường đỏ 2-3 giá.
    Chúc thành công.

Thanks
    4

Gửi tặng bác cái chart AUD/CAD, đó hoàn toàn là system của bác đó, kết hợp chút xíu con mắt láo liên của mình trên toàn thị trường, 8 đồng tiền chủ chốt, tức là: 7+6+5+4+3+2+1=28 cặp tiền nhảy nhót trong ngày. Mấy thằng Tây nó mua 6 cái màn hình để theo dõi nhìn hoành tráng lắm, mình nghèo kiết xác nên chỉ dùng một cái laptop cùi bắp để dò thôi, điểm vào là 2 đường kẻ ngang dọc giao nhau, thời điểnm cũng tại đó, tối đó mình săn đc G/cad nhưng thấy chưa ưng ý lắm vì nó chạy không êm ả, diều mà lên cao quá cũng dễ bị đứt dây thun...Tuần sau thì mình sẽ săn những con đẹp rạng ngời trên M15.

Thanks
    26

Trích Nguyên văn bởi ngochang Xem bài viết
    Theo cá nhân mình nhận xét thì CAD/JPY đang là cặp down mạnh nhất trong dòng họ nhà xxx/jpy, dựa vào chỉ số sức mạnh của từng đồng tiền riêng rẽ, từ D1 cho đến M15 đều downtrend, sao bác không nghĩ dùng hệ thống của mình canh nó hồi lên rồi đập xuống nhỉ.
    Mình thấy một số bác ở topic khác thấy cao thì sell hòng sell tại đỉnh của đỉnh mà không có một căn cứ nào, nếu dự đoán và hy vọng, cũng như cầm đèn chạy trước oto thì e rằng..lành ít dữ nhiều, hì hì(là ý kiến cá nhân thui nhé, hứng lên phán vài câu trúng ăn trật hòa vậy mà).
    Hì bác nói rất đúng, trend là bạn của trader, phản bạn thì kết cục ko có tốt đẹp gì cả ) Nó đang xuống ta cứ canh bán thôi, xuất hiện đảo chiều (trên D1) thì em mới xem xét mua dài hạn. Bác nếu có quan tâm tới cặp này thì cho em xin ít ý kiến nhận định về nó em cảm ơn
    Trích Nguyên văn bởi RobotFX Xem bài viết
    Hi,

Mình định phát triển chiến lược này thành robot trade tự động.
    Bác có thể làm rõ thêm một số vấn đề không?

Chúc thành công.
    Cái này rất khó để nói bác ạ, cơ bản là SL ở dưới(trên) cản gần nhất vài chục pip (em thường SL dưới cản trên H4) , xác định cản mạnh mà SL. Chứ giờ bác bảo lượng hóa rõ ràng thì em chịu
    Còn về xu hướng thì em đã nói rõ là nhìn trên D1 và W1, thường thì khi giá phá gẫy đường trend line và đóng dưới ma55 trên D1(như cặp Cad/J ở trên) thì em xác nhận nó đã vào down trend, còn nếu như cặp E/U này thì tuy hôm 3/1/2014 giá đã đóng dưới ma55 nhưng chưa phá trend line thì vẫn chưa xác nhận là vào trend giảm.

Thanks
    26

14/1/2014
    9h08 sáng

Chào các bác, chúc các bác ngày mới thành công rực rỡ. Hôm qua thứ 2 mà các cặp tiền chạy khá là nhiệt, tuy nhiên hôm nay em mới có điểm vào lệnh đầu tiên của tuần mới
    Sell U/CHF 0.90024, SL0.90518, TP mở

Cây nến em đánh dấu đã phù hợp tiêu chí hệ thống, cộng thêm các nến D1 đã tạo dấu hiệu đảo chiều xuống cho cặp này, nến ngày hôm qua đã đóng dưới Ma55.
    Chúc may mắn Ryuu )))) Em tự động viên bản thân tí

Members who have read this thread : 3

Actions :  (View-Readers)

1. cakeo
  2. phuongdoanh
  3. Skyviolet92

Tags for this Thread