PDA

View Full Version : Câu Lạc Bộ Hà Nội - Trade Live

CLBHANOI
21-02-2012, 15:52
CÂU LẠC BỘ VÀNG SÀI GÒN - HÀ NỘI
Chương trình: Cùng Nhau trải nghiệm
Theo tinh thần, chủ trương của Đại hội lần thứ 9 Câu lạc Bộ VSG - Hà Nội, mỗi tuần chúng ta sẽ tổ chức TRADE LIVE,cùng nhau trải nghiệm thị trường vào một buổi tối trong tuần tại văn phòng CLB.
Chương trình sẽ được bắt đầu vào 7H tối thứ 5 tuần này (23/2/2012).
Kính mời tất cả thành viên Câu lạc bộ cùng tham gia! :hoa:
Địa chỉ : P602 / B11A Khu đô thị Nam Trung Yên - Cầu Giấy - Hà Nội

CLB Vàng Sài Gòn - Hà Nội
:win:

Taipan
21-02-2012, 17:11
Cho Taipan add nick skype nhé, nick Taipan: forextaipan

dong bac
21-02-2012, 18:03
Nick Skype của dongbac là: dongbac6

tuanxuan989
21-02-2012, 19:03
mọi người cho em hỏi điều kiện vào clb VSG-ha nội là thế nào vậy ạ ,em là sinh viên đang nghiên cứu cái này mún tham gia cùng mọi người để họi hỏi kinh nghiệm từ moị người.Thanks all

khanhbu78
22-02-2012, 10:40
cho KB 1 chân nhé, skype: khanhbu
thanks

qingtian
22-02-2012, 11:28
mọi người cho em hỏi điều kiện vào clb VSG-ha nội là thế nào vậy ạ ,em là sinh viên đang nghiên cứu cái này mún tham gia cùng mọi người để họi hỏi kinh nghiệm từ moị người.Thanks all

Bạn lên VP CLB P602- B11A Khu đô thị Nam Trung Yên. RỒi điền thông tin cá nhân vào Phiếu đăng ký thông tin thành viên là OK bạn.
Mỗi tuần CLB tổ chức Trade live 1 buổi tại VP CLB, còn Room SKype thì thường xuyên lun :D :hoa: CÒn về sinh hoạt ngoại khóa giao lưu liên hoan gì thì 1 tháng 1 lần vào chủ nhật cuối tháng nhé :beer: :beer: :beer:
:welcome u to VSG - Hà Nội

Arsenal
22-02-2012, 11:28
Để chuẩn bị cho buổi tradeline của CLb vào tối thứ 5 tuần này. Arsenal chuẩn bị một số thông tin về PTCB để mọi người tham khảo.

Trước hết về tin kinh tế định kỳ trên ForexFactory. Trong buổi tối ngày thứ 5 có 2 tin quan trọng là:
- Unemployment Claims
- Crude Oil Inventories

Về Unemployment Claims, đây là tín hiệu quan trọng chẩn đoán sức khỏe tổng thể nền kinh tế Mỹ vì nó ảnh hửởng trực tiếp đến sức tiêu dùng của người dân Mỹ, càng nhiều người thất nghiệp thì sức tiêu thụ càng kém=> Nền kinh tế tăng trưởng chậm. Nói qua một chút về điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp.

Để hưởng trợ cấp thất nghiệp ko hề đơn giản và người dân Mỹ cũng ko thích thú lắm với việc nhận trợ cấp này vì CP Mỹ quy định người được hưởng trợ câp phải chứng minh được rằng việc thất nghiệp là bất khả kháng, người muốn hưởng trợ cấp phải xin được giấy xác nhận từ các chỗ đã đi xin việc là ko được nhận. Trong thời gian hưởng trợ cấp phải luôn trong trạng thái đi tìm việc mới, CP tổ chức các khóa học miễn phí để người lao động có thể nâng cao trình độ để xin được việc và bắt buộc người lao động phải tham gia. Người hưởng trợ cấp ko được ra khỏi biên giới nước Mỹ (tức là ko được đi du lịch) để khoản tiền trợ cấp chỉ được tiêu dùng trong nước Mỹ để kích thích sức tiêu dùng nội địa kích thích nền kinh tế. Đây là quy định rât nhân văn của CP MỸ.

Chỉ số này được công bố hàng tuần nên để xem xét mức độ ảnh hưởng chúng ta cần phải xem một quá trình khoảng 3- 6 tháng trở lại đây. Mọi người click chuột trái vào biểu tượng thư mục ở cột Detail trên ForexFactory sẽ thấy History của chỉ số này trong quá khứ. Click vào link More bên dưới để xem chỉ số vài tháng trở lại đây. Về cơ bản 6 tháng cuối năm 2011 và 2 tháng đầu năm 2012 chỉ số tương đối tốt, chứng tỏ kinh tế Mỹ đang hồi phục => UI sẽ tăng khá (Mở biểu đồ UI sẽ thấy xu hướng tăng bắt đầu từ tháng 5/2011) Cho nên dự đoán lần này chỉ số này chắc cũng sẽ tốt (Thấp hơn dự báo 350K đơn).

Về thống kê trong quá khứ các ngày công bố tin này thì giá Gold chỉ dao động trong khoảng 20 -> 30 U (vì là tin tuần) nên chúng ta ko kỳ vọng sẽ xảy ra sự tăng/giảm đột biến của giá. Trong trường hợp tin ra xấu hơn nhiều so dự báo thì xu hướng có thể tăng, tuy nhiên có tăng cũng ko tăng mạnh vì hôm qua tin ECOFIN của Châu Âu ra (gói cứu trợ 130 tỷ U) đã làm các trader đẩy mạnh mua hàng hóa làm Gold tăng mạnh lên 1760 tiếp cận cản tháng là 1762. Nhiều khả năng giá chưa thể phá cản này trong tuần này. Còn nếu tin ra tốt thì giá cũng khó giảm mạnh.

Về Crude Oil Inventories, chỉ số này là thước đo kho dự trữ dầu của Mỹ, nó ảnh hưởng trực tiếp đến giá dầu của thế giới và đồng Loonie Canada vì Canada là nước xuất khẩu dầu chủ yếu sang Mỹ. Giá dầu gần đây đang thể hiện xu hướng tăng mạnh do các vấn đề liên quan đến Iran, Syria,...cho nên nếu tin ra tốt (dự trữ tăng) thì có thể làm giảm đà tăng của dầu và sẽ có giảm điều chỉnh nhưng sẽ khó giảm qua 104.63, gián tiếp làm Gold giảm. Ngược lại tin ra xấu thì nhiều khả năng có bứt phá qua 106.44, gián tiếp đẩy vàng tăng theo. Tuy nhiên gần đây Gold ko chịu ảnh hưởng chi phối nhiều bởi dầu.

Về các tin cơ bản khác ở mức độ cao hơn. Trong tuần này chúng ta có tin TQ giảm tỷ lệ dữ trữ bắt buộc, ECOFIN thông qua gói cứu trợ 130 tỷ, căng thẳng tại Trung Đông,... cho nên xu hướng dài hạn sẽ làm Gold tăng. Tuy nhiên chúng ta cần để ý đến các thông tin rất quan trọng sắp tới sau để quyết định xu hướng tăng của Gold có ổn định hay ko:

- 26/2: G20 meeting
- 27/2: EU M3 Money Supply (Cung tiền Châu Âu, trừ Anh)
- 1/3: Ben Testifies (điều trần trước trader)
- 9/3: Federal Budget Balance và Trade Balance
- Và đặc biệt, đêm 13/3, rạng sáng ngày 14/3: FOMC Press Conference (Họp báo FOMC) tin này sẽ quyết định đến chính sách tiền tệ ngắn hạn sắp tới của Mỹ

quynhhoa
22-02-2012, 11:45
làm ơn cho mình 1 vé nhé njk skype của mình : wingold_fx !

Big Boom
22-02-2012, 15:57
sao nick của mình vẫn chưa thấy add vào room Skype nào nhỉ

resshin
22-02-2012, 16:45
Cho mình đăng ký một vé vào skype chém gió :) nick là resshin2012.

resshin
22-02-2012, 16:47
Để chuẩn bị cho buổi tradeline của CLb vào tối thứ 5 tuần này. Arsenal chuẩn bị một số thông tin về PTCB để mọi người tham khảo.

Bác arsenal cho hỏi bác tổng hợp tin từ các nguồn nào vậy, đầy đủ quá

maytinhvn
22-02-2012, 16:59
cho mình add nick skype với: dinhmhung

everything
22-02-2012, 17:07
Các Bác cho mình tham gia với nha . Nick của mình là everything . Thanks ban tổ chức nhiều .

kieugold
22-02-2012, 19:25
Cho Kiều Gold 1 chân nhé. Skype của Kiều Gold là: vinaenj

milan
22-02-2012, 20:18
Ko ở hà nội nhưng mún vào room học hỏi đc ko các bạn. Nếu được thì add mình vào room với nhé :) . Nick skype: ngoc_dn . Tks.

igi.vinh
22-02-2012, 20:19
cho mình chơi với nick; valentineuct :battay:

CHUNGPHAM
22-02-2012, 20:58
cho mình chơi với nick skype mình là: chungphamvn

Arsenal
22-02-2012, 21:44
Bác arsenal cho hỏi bác tổng hợp tin từ các nguồn nào vậy, đầy đủ quá

Mình tự tổng hợp thôi, nguồn ngay trong ForexFactory đó. Tối mai tại buổi trải nghiệm mình sẽ nói kỹ hơn cho mọi người :)

Miss_VJ
22-02-2012, 22:00
Cho em tham gia hóng gió với ạ! :D Skype: ngoduong12

muabuind
23-02-2012, 00:16
Cho em tham gia với mấy anh :)Skype: Diclofenac140.

CLBHANOI
23-02-2012, 15:14
Mọi người tập trung tại VP 7h tối nay nhé :beer:

dokimanh
23-02-2012, 23:23
Nhờ bạn hướng dẫn cho tớ sử dụng room skype phải làm như thế nào với.Cảm ơn bạn nhiều nhé

dokimanh
23-02-2012, 23:26
Để có nick skype phải làm như thế nào hướng dẫn giúp tớ với.Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Forexkingvn
25-02-2012, 10:01
Để có nick skype phải làm như thế nào hướng dẫn giúp tớ với.Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Bạn dowload file skype về xong cài đặt và làm theo hướng dẫn như link sau
http://www.telmejapan.com/vietnam/huongdan/skype/

dokimanh
25-02-2012, 10:43
Cám ơn bạn rất nhiều!
Theo hướng dẫn của bạn tớ đã làm đến bước 11 sang tiếp đến bước 12 thì có yêu cầu nhập mã thẻ password thẻ Telme vậy thẻ này mua ở đâu và sử dụng như thế nào nhờ bạn hướng dẫn thêm cho tớ với nhé. Chân thành cảm ơn bạn.

Forexkingvn
25-02-2012, 14:33
Cám ơn bạn rất nhiều!
Theo hướng dẫn của bạn tớ đã làm đến bước 11 sang tiếp đến bước 12 thì có yêu cầu nhập mã thẻ password thẻ Telme vậy thẻ này mua ở đâu và sử dụng như thế nào nhờ bạn hướng dẫn thêm cho tớ với nhé. Chân thành cảm ơn bạn.
Thế là bạn có nick skype rồi, bạn dùng nick đấy để chát và nói chuyện với mọi người, còn cái bước nạp tiền là để bạn gọi vào số điện thoại nào đó.

ndt9999
27-02-2012, 12:19
Các bác cho xin một tay chém gió trên skype nhé: ndt9999pro

FAist®
27-02-2012, 12:50

Về Crude Oil Inventories, chỉ số này là thước đo kho dự trữ dầu của Mỹ,

- 1/3: Ben Testifies (điều trần trước trader)

Xem lại 2 khái niệm này nhé kụ Arsenal.

tuấn anh
27-02-2012, 13:25
cho mình zô với hĩ sky: tuananh.bui1984
Thanks các bác nhiều

GoldKing
27-02-2012, 14:06
Trade Live Room chỉ dành cho các thành viên trong CLB VSG tại HN, tuy nhiên những ai muôn đăng kỳ tham gia thì gửi thông tin gồm:
Tiêu đề: Đăng ký tham gia Trade Live Room
Nội dung của email là:
Họ tên:
Số dt:
Địa chỉ (Quận, TP):
Nick Yahoo:
Nick Skype:
Gửi tới email: [email protected]

Arsenal
27-02-2012, 17:09
Xem lại 2 khái niệm này nhé kụ Arsenal.

Hì, thanks kụ đã đính chính. Kụ thỉnh thoảng quá bộ vào chỉnh sửa PTCB cho anh em trong CLB VSG HN nhé :yh:

Arsenal
27-02-2012, 18:08
Điểm một số tin quan trọng hôm nay.

Hội nghị thượng đỉnh G20 đã kết thúc ngày hôm qua 26/2 với kết quả là Châu Âu sẽ phải tự chứng minh được mình có cố gắng để thoát ra khỏi khủng hoảng trước khi các quốc gia khác trong G20 hỗ trợ bằng việc đưa năng lực cho vay lên khoảng 750 tỷ EU (1000 tỷ U), tuy nhiên Đức, quốc giá đóng góp nhiều nhất cho quỹ cứu trợ đang phản đối việc đóng góp thêm. Như vậy về cơ bản sẽ chưa có gói cứu trợ nào mới cho Châu Âu sau hội nghị này. Hiện Châu Âu đang trông chờ vào IMF nhưng cả Mỹ, Nhât, TQ đều đang có vấn đề của mình và chưa sẵn sàng cho việc bơm tiền (Mỹ đang bận cho bầu cử, Nhật dự tính cho vay 50 tỷ nhưng còn chưa cam kết, TQ đang tranh chấp thương mại với EU).

Hôm nay chúng ta có 3 tin quan trọng trong ForexFactory:

Hai tin của EU
- M3 Money Supply y/y
- Private Loans y/y
Tin thứ nhất, về cơ bản, từ sau thời điểm tháng 6 năm 2008, cùng với cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới thì tăng trưởng cung tiền của EU đã giảm dần đều và đỉnh điểm là tháng 6 năm 2010 với một loạt chuỗi 4 tháng tăng trưởng âm. Chứng tỏ sức khỏe nền kinh tế sản xuất hàng hóa của Châu Âu có vấn đề. Cùng với đó là quá trình tạo đáy của EU. Sau thời điểm này, bắt đầu từ tháng 7/2010 là quá trình hồi phục của EU nhưng do vướng phải khủng hoảng nợ công nên sự tăng trưởng cung tiền của EU ko đáng kể. Do vậy mặc dù tin hôm nay ra tốt (2.5%) nhưng khả năng sẽ ko có sự tăng đột biến của EU.
Tin thứ 2 là các khoản cho vay của EU (Private Loan), tin này vài tháng trở lại cho thấy đều xấu càng chứng tỏ sức khỏe yếu của nền kinh tế EU.

Tóm lại 2 tin này đều cho dấu hiệu giảm đối với EU => Canh sell trước tin Mỹ.

Tin cuối cùng hôm nay là tin Pending Home Sale của Mỹ. Tin này khá quan trọng, Arsenal sẽ phân tích tin này trước buổi tối. Bây giờ có việc bận nên phải chạy chút đã :)

Arsenal
27-02-2012, 19:44
Buổi tối ngày hôm nay Mỹ chỉ có duy nhất tin Pending Home Sales m/m nên ảnh hưởng của tin này dự đoán sẽ ảnh hưởng đến giá.

Pending home sales là tin được đưa ra muôn 1 tuần sau tin Existing Home Sales. Đây là chỉ số đo lường sự thay đổi số lượng nhà đã ký hợp đồng bán nhưng chưa hoàn tất giao dịch ko bao gồm những nhà vừa xây dựng so với tháng trước. Những ngôi nhà này sau khi đã hoàn thành hợp đồng sẽ được tính vào chỉ số Existing home sales cho tháng sau.

Số liệu vài tháng trở lại đây cho thấy số lượng hợp đồng mua bán nhà tại Mỹ đã tăng trở lại, báo hiệu sự khởi sắc của nền kinh tế Mỹ. Mặc dù chỉ số Existing Home Sales tháng trước có xấu nhưng do chỉ số New Home Sale lại tốt cho nên các trader dự đoán chỉ số Pending home sales lần này nhiều khả năng sẽ tích cực. Do vậy Arsenal dự đoán chỉ số ra lần này sẽ sát với dự báo và nhiều khả năng là dương.

Theo như thống kê thì trong những ngày ra tin này Gold sẽ chạy tương đối khá, và nếu tin ra tốt nhiều khả năng giá sẽ có điều chỉnh giảm sau quá trình tăng cuối tuần trước. Kết hợp với biểu đồ của UI, Arsenal nghĩ UI đã tạo đáy và đang có chiều hướng tăng, nếu quả thực đúng như dự báo thì tối nay chúng ta nên canh sell EU, GU và Gold.

Good luck!

kieugold
27-02-2012, 20:11
Bác Arsenal ơi. Em có gửi thông tin vào mail rồi ạ. Bác cho em vào room với ạ. Em cảm ơn bác trước ạ.

FAist®
27-02-2012, 20:41
Hì, thanks kụ đã đính chính. Kụ thỉnh thoảng quá bộ vào chỉnh sửa PTCB cho anh em trong CLB VSG HN nhé :yh:

Về Crude Oil Inventories, chỉ số này là thước đo kho dự trữ dầu của Mỹ,

Dự trữ dầu thô của Mỹ, nó có 2 cụm từ chính:

- Crude Oil Inventories : Dự trữ tiêu dùng toàn liên bang.
- Strategic Petrolium Reserve : Kho dự trữ dầu của Mỹ, đây là kho dự trữ chiến lược, khi Chính Phủ Mỹ công bố Mở kho dầu can thiệp thị trường thì là kho này.

Để phân tích được các thông tin của dầu hay các chỉ số báo cáo/thống kê có ảnh hưởng thế nào lên thị trường, Phải hiểu thật sâu về 2 phân khúc này.

Đoọc thử cái này, sẽ biết mình cần gì:

Summary of Weekly Petroleum Data for the Week Ending February 17, 2012

U.S. crude oil refinery inputs averaged just under 14.9 million barrels per day during the week ending February 17, 170 thousand barrels per day above the previous week’s average. Refineries operated at 85.5 percent of their operable capacity last week. Gasoline production increased last week, averaging nearly 9.0 million barrels per day. Distillate fuel production decreased last week, averaging just under 4.3 million barrels per day.

U.S. crude oil imports averaged nearly 9.1 million barrels per day last week, up by 335 thousand barrels per day from the previous week. Over the last four weeks, crude oil imports have averaged about 8.8 million barrels per day, 211 thousand barrels per day above the same four-week period last year. Total motor gasoline imports (including both finished gasoline and gasoline blending components) last week averaged 845 thousand barrels per day. Distillate fuel imports averaged 122 thousand barrels per day last week.

U.S. commercial crude oil inventories (excluding those in the Strategic Petroleum Reserve) increased by 1.6 million barrels from the previous week. At 340.7 million barrels, U.S. crude oil inventories are in the upper limit of the average range for this time of year. Total motor gasoline inventories decreased by 0.6 million barrels last week and are in the upper limit of the average range. Finished gasoline inventories decreased while blending components inventories increased last week. Distillate fuel inventories decreased by 0.2 million barrels last week and are in the middle of the average range for this time of year. Propane/propylene inventories decreased by 1.6 million barrels last week and are above the upper limit of the average range. Total commercial petroleum inventories increased by 3.3 million barrels last week.

Total products supplied over the last four-week period have averaged about 18.1 million barrels per day, down by 6.7 percent compared to the similar period last year. Over the last four weeks, motor gasoline product supplied has averaged 8.2 million barrels per day, down by 6.1 percent from the same period last year. Distillate fuel product supplied has averaged about 3.6 million barrels per day over the last four weeks, down by 5.9 percent from the same period last year. Jet fuel product supplied is 9.1 percent lower over the last four weeks compared to the same four-week period last year.

Summary of Weekly Petroleum Data for the Week Ending February 17, 2012

U.S. crude oil refinery inputs averaged just under 14.9 million barrels per day during the week ending February 17, 170 thousand barrels per day above the previous week’s average. Refineries operated at 85.5 percent of their operable capacity last week. Gasoline production increased last week, averaging nearly 9.0 million barrels per day. Distillate fuel production decreased last week, averaging just under 4.3 million barrels per day.

U.S. crude oil imports averaged nearly 9.1 million barrels per day last week, up by 335 thousand barrels per day from the previous week. Over the last four weeks, crude oil imports have averaged about 8.8 million barrels per day, 211 thousand barrels per day above the same four-week period last year. Total motor gasoline imports (including both finished gasoline and gasoline blending components) last week averaged 845 thousand barrels per day. Distillate fuel imports averaged 122 thousand barrels per day last week.

U.S. commercial crude oil inventories (excluding those in the Strategic Petroleum Reserve) increased by 1.6 million barrels from the previous week. At 340.7 million barrels, U.S. crude oil inventories are in the upper limit of the average range for this time of year. Total motor gasoline inventories decreased by 0.6 million barrels last week and are in the upper limit of the average range. Finished gasoline inventories decreased while blending components inventories increased last week. Distillate fuel inventories decreased by 0.2 million barrels last week and are in the middle of the average range for this time of year. Propane/propylene inventories decreased by 1.6 million barrels last week and are above the upper limit of the average range. Total commercial petroleum inventories increased by 3.3 million barrels last week.

Total products supplied over the last four-week period have averaged about 18.1 million barrels per day, down by 6.7 percent compared to the similar period last year. Over the last four weeks, motor gasoline product supplied has averaged 8.2 million barrels per day, down by 6.1 percent from the same period last year. Distillate fuel product supplied has averaged about 3.6 million barrels per day over the last four weeks, down by 5.9 percent from the same period last year. Jet fuel product supplied is 9.1 percent lower over the last four weeks compared to the same four-week period last year.

FAist®
27-02-2012, 20:57
Ben Testifies (điều trần trước trader)

Kụ Arsenal đã bị nhiễm cách nói cuội của các nhà báo biên dịch tin kinh tế mà chẳng hiểu thằng Ất thằng Giáp là trai hay gái.
- Trader không phải là đối tượng quan tâm của Đệ nhất Quân Vương Ben Bernanki.
- Trader cũng không có tư cách chất vấn ông trùm của mọi ông trùm. Một trader hàng top và đang ngồi ghế Sếp trưởng của 1 Quỹ đầu cơ cũng nắm tài khoản trách nhiệm cá nhân 1 tỷ Obama là kịch trần.

Đoối tượng điều trần là các ông nghị Senate & House, kế tới là Chủ tịch, CEO, CFO của các tập đoàn kinh tế lớn có khả năng chi phối nền KT Mỹ & KT bên ngoài nước Mỹ.
Nội dung điều trần thì luôn xoay quanh 2 vấn đề chính:
- Sự thay đổi của Monetary Policy
- Các hành động của FED trong việc mua bán, cầm cố chứng từ có giá, cho vay mượn hổ trợ Chính Phủ/BộTtài chính , các tổ chức tài chính khác.

-----------------------------------------------------
Đừng tin những gì tớ viết mà hãy nghiên cứu thật sâu, thật nhiều để kiểm chứng những gì tớ ....sạo.

Arsenal
27-02-2012, 21:26
Bác Arsenal ơi. Em có gửi thông tin vào mail rồi ạ. Bác cho em vào room với ạ. Em cảm ơn bác trước ạ.

Bạn đăng ký thành viên của CLB VSG HN là a Gk sẽ add vào room liền à :welcome

qingtian
29-02-2012, 11:14
:!!: :!!: :!!:

CLB Hà Nội chú ý ! :!!:
Tối mai, t5 ngày 1/3 CLB tiếp tục tổ chức trade live tại VP CLB , bắt đầu vào 7h tối !
MỜi tất cả các thành viên CLB cùng tham gia!
Mọi người chuẩn bị phân tích nhận định thị trường rồi tất cả cùng thảo luận nhé!
Có thể quỹ ta sẽ dành ra 100u để cùng nhau trade lun, lấy tiền đi nhậu :D: hyhy :battay: :beer: :coffee: :hoa:
:welcome

Arsenal
01-03-2012, 18:33
Mặc dù hôm qua các quỹ mua lên (SPDR mua hơn 9 tấn) tuy nhiên do phát biểu của Ben tốt về kinh tế Mỹ và hành động chốt lời cuối tháng của các nhà đầu tư đã làm Gold giảm 105$.

Arsenal vẫn cho rằng về dài hạn Gold sẽ vẫn tăng, bằng chứng là mặc dù Gold giảm rất mạnh nhưng các quỹ vẫn mua vào, thêm vào đó các cặp tiền hỗ trợ gold là GU, EU có giảm theo Gold nhưng mức giảm ko nhiều, đặc biệt là GU.

Đây là cơ hội cho những nhà đầu tư dài hạn mua Gold vào với mức giá hấp dẫn. Chúng ta có thể đầu tư theo động thái của các quỹ.

Arsenal sẽ chờ nốt buổi điều trần tối nay của Ben trước khi phân tích xu hướng giá sắp tới. Có thể tối nay Gold sẽ có thêm một đợt giảm giá nữa trước khi trở lại xu hướng tăng tích lũy.

Hôm nay trên ForexFactory có rất nhiều tin, một số tin mà ngày thường quan trọng như Unemployment Claims, ISM Manufacturing PMI,...Tuy nhiên do tin Ben điều trần hôm qua quá mạnh nên Gold hôm nay tiếp tục chịu ảnh hưởng của tin này. Tiếp theo xu hướng giảm mạnh ngày hôm qua, dự đoán gold sẽ tiếp tục xu hướng giảm (Gold đã tạo 2 đỉnh tại giá 1724).

Tối nay tiếp tuc có tin điều trần của Ben trước thượng viện, kinh nghiệm của những ngày này là nếu khi tin ra thấy giá dao động mạnh hướng nào thì cứ đu theo hướng đó. PTCB sẽ rất khó xác định hướng giá những lúc này.

sontrananh
05-03-2012, 17:46
em hơi chậm chân 1 chút, cho em chết live với,

nick skype của em: sontrananhst

Tks các bác!

qingtian
05-03-2012, 23:47
THÔNG BÁO
Câu lạc bộ mình tiếp tục chương trình " CÙng nhau trải nghiệm TT " vào tối t5 này tại VP CLB nhé!
Mời đông đảo quần thể các a chị e thành viên CLB cùng tham gia :=3: :them: :D
Tuần này CLB nạp TK mini 100 u để cùng nhau trade lấy xèng đi nhậu nhé cả nhà , thử nghiệm nhận định chung lun :dzomanh:
Mọi người tới tham dự đầy đủ nhé :redwhat: :tanghoa:

trant
06-03-2012, 05:21
Hi all , nếu đc cho mình ké nhờ một chân vào live room với . Nick skype : skypetr25
Tks nhiều !!!

qingtian
06-03-2012, 18:40
Hi all , nếu đc cho mình ké nhờ một chân vào live room với . Nick skype : skypetr25
Tks nhiều !!!
Bạn ơi, bạn tới VP của CLB đăng kí thông tin cá nhân để làm thành viên nhé :redwhat:

trant
06-03-2012, 18:53
Bạn ơi, bạn tới VP của CLB đăng kí thông tin cá nhân để làm thành viên nhé :redwhat:

Rất cảm ơn qingtian , mình ở HN thật nhưng tiếc là hiện tại mình ko ở VN, nên ko đến VP đc. Vì vậy nên muốn vào room để nghe tiếng Việt cho đỡ quên vậy mà. Hihi...

resshin
08-03-2012, 19:32
Tối nay 8/3 câu lạc bộ còn tổ chức trade ko nhỉ?

qingtian
08-03-2012, 19:37
thong bao toi nay 8/3 mua gio bao bung. nen tôi nay chung ta ngji trade nhe. de moi ng danh thoi gian cho ng than va ban be.tuan sau chung ta tiep tuc :migio:

CLBHANOI
12-03-2012, 16:22
Alo ALooooooooooooooo :!!: :!!: :!!:
Thông báo: CLB tối mai t3 / Ngày 12/3 Tiếp tục trade live tại VP, lần này đã có TK để CLB thực nghiệm nhận định chung :=3:
Mọi ng tham gia đầy đủ nhé ! :redwhat:

qingtian
13-03-2012, 20:17
Mọi người tới CLB chưa :=3: :=3: :=3:

CLBHANOI
21-03-2012, 11:51
:!!: :!!: :!! THÔNG BÁO !!: :!!: :!!:

Tối thứ 5 ngày 22/3 CLB chúng ta tiếp tục Trade - Live tại VP
Mời tất cả thành viên CLB cùng tham gia !
Tài khoản trade- live của CLB sau buổi trade đầu tiền hiện tại đã tăng dc 17%
Tôi' mai chúng ta tiếp tục kiếm tiền cuối tháng đi nhậu nhé :beer: :beer: cheer

Arsenal
29-03-2012, 12:19
Tối nay (thứ 5 - 29/3/2012) tiếp tục trade live trên văn phòng CLB VSG HN. Kết quả của buổi trade live tuần trước là tk của CLB tăng lên 50%. Mời các thành viên trong CLB đến tham dự.

http://desmond.imageshack.us/Himg109/scaled.php?server=109&filename=tradelive.jpg&res=medium

dks
29-03-2012, 16:28
Hình ảnh bé quá Arsenal oi. Post lại cái khác đi.

tbaolinh
29-03-2012, 16:39
cho em ké với, hnay mới thấy topic nè. hè hè
skype là baolinh200188 ạ.hihi

Arsenal
29-03-2012, 18:23
Hình ảnh bé quá Arsenal oi. Post lại cái khác đi.

Up lại hình nè:

http://desmond.imageshack.us/Himg812/scaled.php?server=812&filename=tradelive.jpg&res=medium

Arsenal
29-03-2012, 18:37
Mọi người vào xem nhận định mà Arsenal post cho CLB VSG HN buổi sáng để chuẩn bị cho buổi trade live

http://xyzforex.com/index.php/tin-tuc/news/diem-tin/674-nh%E1%BA%ADn-%C4%91%E1%BB%8Bnh

nhungkart_2007
29-03-2012, 21:51
cả 1 CLB trade gì yếu thế ko biết, thấy toàn lệnh 0.01lot =)):

Arsenal
03-04-2012, 13:11
CLB Hà Nội chú ý ! http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png
Tối thứ 5 ngày 5/4 CLB tiếp tục tổ chức trade live tại VP CLB , bắt đầu vào 7h30 tối !
Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia! Mọi người chuẩn bị phân tích nhận định thị trường rồi tất cả cùng thảo luận nhé!

Kết quả của trade tuần trước: Lệnh EU lời, lệnh Gold hít stop loss, lợi nhuận tính đến thời điểm này là 49.42% .

CLBHANOI
12-04-2012, 12:05
Chương trình trải nghiệm giao dịch trực tuyến http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png
Tối thứ 5 ngày 12/4 (tối nay) CLB tiếp tục tổ chức live trading tại VP CLB , bắt đầu vào 7h30 tối !
Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia!

Nội dung của buổi tối nay là: Đọc diễn biến thị trường, vào lệnh qua nến M5, M15 trong phiên Mỹ.

Kết quả tuần trước: Lợi nhuận tính đến thời điểm này là 54%

Arsenal
12-04-2012, 17:36
Chùm 3 tin Mỹ sáng nay cần chú ý:

Federal Budget Balance
Beige Book
FOMC Member Yellen Speaks

http://www.businessweek.com/news/2012-04-11/fed-says-economy-growing-at-modest-to-moderate-pace-in-march
http://www.federalreserve.gov/newsevents/speech/yellen20120411a.htm
http://www.forexfactory.com/news.php?do=hit&id=353119
http://www.forexfactory.com/news.php?do=hit&id=353120

Phần ngân sách liên bang vẫn thâm hụt đều mặc dù có giảm chút xíu. Tâm điểm là cuốn sách màu be của Fed đựoc đưa ra 2 tuần trước FOMC, nội dung lần này ko ngoài dự đoán là kinh tế Mỹ có tăng trưởng, mặc dù hơi khiêm tốn nhưng chắc, tỷ lệ thất nghiệp đã giảm và hầu như ít có khả năng ra QE. Lạm phát ở mức thấp nên khả năng tăng lãi suất là chưa có.

Phát biểu của thành viên FOMC, Yellen trước hội nghị các nhà đầu cơ tiền tệ tại New York cũng nhấn mạnh đến các nội dung này. Đây là lý do vì sao Gold giằng co trong phạm vi hẹp tối qua. Chi tiết mọi người xem trong link.

Dự đoán khả năng USD tăng là cao => gây áp lực bán ra của kim loại quý.

Arsenal
12-04-2012, 17:54
Tin Nhật
CGPI y/y - 0.6%
M2 Money Stock y/y - 3.0%

Tin Úc
MI Inflation Expectations - 3.3%
Employment Change - 44K
Unemployment Rate - 5.2%

Tin Tàu
New Loans - 1010B
M2 Money Supply y/y - 13.4%

Nhật, Úc, TQ đều cho số liệu kinh tế tốt, đây là yếu tố hỗ trợ cho các thị trường CK tăng điểm, nhiều khả năng CK Mỹ tăng giá tối nay, gián tiếp hỗ trợ gold tăng.

Arsenal
12-04-2012, 18:07
Tin Châu Âu:

Trade Balance - -8.8B
Industrial Production m/m - 0.5%

Anh tiếp tục thâm hụt thương mại, điều này đã được dự báo trước. Mặc dù tin sản lượng công nghiệp của EU ra tốt (0.5%) tuy nhiên do tháng này chỉ số của Đức quá xấu, chỉ có Pháp là hơi tốt một chút nên nhìn tổng thể tin này chỉ ảnh hưởng mức trung bình (Đức và Pháp là 2 quốc gia dẫn dắt EU, trong đó Đức có vai trò quan trọng nhất) => EU, GU khó tăng mạnh

Arsenal
12-04-2012, 18:21
Tối nay Mỹ có 3 tin quan trọng:

PPI m/m
Trade Balance
Unemployment Claims

Các tin này đều ra lúc 7h30, nếu cả 3 tin này tiếp tục ra tốt thì Gold sẽ giảm mạnh. Ngược lại gold lại túc tắc đi lên.

CLBHANOI
25-04-2012, 23:09
Chương trình trải nghiệm giao dịch trực tuyến http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png
Do tuần trước bận chuẩn bị cho buổi OFFLINE quý vào chiều chủ nhật 22/4 nên CLB chúng ta ko tổ chức buổi giao dịch trực tuyến trong tuần. Tuần này CLB Vàng Sài Gòn tại Hà nội tổ chức buổi trade live tại VP CLB tối thứ 5 ngày 26/4 , bắt đầu vào 7h30!
Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia!

Nội dung của buổi trade live này là áp dụng hệ thống XYZForex Signal vào giao dịch, các thành viên có thể thực hành luôn. :welcome

Arsenal
26-04-2012, 17:53
Tối nay các thành viên CLB bố trí thời gian lên VP, anh maytinhvn sẽ khao vụ đạt giải thưởng Contest hôm trước :D

Xuming
26-04-2012, 18:22
Tôí nay theo tin từ nhật báo " vỈA hè phố OÊN " , sẽ có cú rơi mạnh và dài. Anh cố gắng tham giam để rèn luyện và thực hành kỹ năng bắt đáy . Ngoài các bác trong ban tổ chức , Đề nghị các cao thủ trong khu vực bố trí tham gia cho vui nhé : anh DONG BAC chuyên gia chặn đầu xe lửa , anh Trade daily chuyên gia rình chộp chõm, Mr Cường cali chuyên gia đu sóng và vét máng ....

maytinhvn
27-04-2012, 11:33
Dear all,
Cảm ơn các anh em tối hôm qua đã bớt chút thời gian tham dự buổi liên hoan ăn mừng giải thưởng của maytinhvn

Chúc các anh em bình tĩnh tự tin, chiến thắng chính mình, chiến thắng thị trường.

Hôm qua các anh em có bàn về "Trade for living" ăn dài hay ăn ngắn.
Trong giai đoạn này thì chỉ có ăn ngắn thì mới sống được, chứ ăn tham là chỉ có đi sớm.

khuong_duy
27-04-2012, 13:58
Dear all,
Cảm ơn các anh em tối hôm qua đã bớt chút thời gian tham dự buổi liên hoan ăn mừng giải thưởng của maytinhvn

Chúc các anh em bình tĩnh tự tin, chiến thắng chính mình, chiến thắng thị trường.

Hôm qua các anh em có bàn về "Trade for living" ăn dài hay ăn ngắn.
Trong giai đoạn này thì chỉ có ăn ngắn thì mới sống được, chứ ăn tham là chỉ có đi sớm.

Maytinh.vn nói chuẩn không cần chình lun!!!!!!!!!!!!!!

Arsenal
28-04-2012, 11:22
Buổi Trade Live hôm trước vui quá, cảm ơn anh maytinhvn về vụ nhậu nhẹt :D

Về ăn dài hay ăn ngắn thì theo em người trader phải tự nhận biết thời điểm và loại hàng hóa mà chọn chiến lược. Ví dụ: năm ngoái đánh gold dài hạn thì thắng lớn, năm nay gold sideway đánh ngắn hạn lại tốt hơn. Trong thời điểm này đánh gold dài hạn ko ăn thua nhưng đánh các cặp tiền GU hay EJ,..thì lại vẫn thắng. Tóm lại thị trường luôn biến đổi và người trader phải thích nghi theo sự biến đổi của thị trường.

CLBHANOI
28-04-2012, 11:35
Thay mặt các thành viên CLB VSG HN, thank anh maytinhvn nhiều, chúc anh thành công và may mắn trong trading, đạt thêm nhiều giải thưởng contest để khao mọi người :D::win::banana:

CLBHANOI
02-05-2012, 22:57
Tối thứ 5 ngày 3/5 CLB tiếp tục tổ chức live trading tại VP CLB , bắt đầu vào 7h30 tối !

Nội dung: Trao đổi và thảo luận một phương pháp giao dịch theo tin khá hiệu quả.

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia...chém gió!
:mn::yh::!!::=3:

keendy
03-05-2012, 06:58
Tối thứ 5 ngày 3/5 CLB tiếp tục tổ chức live trading tại VP CLB , bắt đầu vào 7h30 tối !

Nội dung: Trao đổi và thảo luận một phương pháp giao dịch theo tin khá hiệu quả.

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia...chém gió!
:mn::yh::!!::=3:

Xin bác 1 vé nhé, skype của mình là : apollo.24h
many thanks

đôiđũa
03-05-2012, 08:49
Các bác cho mình 1 xuất. cám ơn.
Skype của đôi đũa là forexbom.
Chúc CLB ngày càng thành công.

CLBHANOI
03-05-2012, 10:44
Welcome các thành viên tham gia vào CLB VSG HN :win::welcome:gold:

giacatduhn
03-05-2012, 11:07
Welcome các thành viên tham gia vào CLB VSG HN :win::welcome:gold:

Cho e xin 1 vé nhé., e là bạn bác Asenal., hy vọng có thể cùng hợp tác và chia sẻ., nick skype: camchantinh

smallfire
03-05-2012, 11:29
Cho e tham gia với, nick skype của e : chuminhtuan1112

khuong_duy
03-05-2012, 11:44
Mình cũng đk tham gia nhé
Nick Sky : thiên_điểu_11
Thanks cả nhà

Arsenal
03-05-2012, 11:54
Quên mất một việc là topic skype này anh Goldking là chủ thớt nên để add được vào topic thì theo quy tắc của skype các thành viên phải add anh Goldking vào trước thì em thư ký mới add vào được :them:

khuong_duy
03-05-2012, 12:17
Vậy giờ làm nào đây Arsenal???

Arsenal
03-05-2012, 15:30
Vậy giờ làm nào đây Arsenal???

Chị add anh Goldking vào skype của chị là xong ạ

khuong_duy
03-05-2012, 15:40
Chị add anh Goldking vào skype của chị là xong ạ
Arsenal xui dại chị!!! GK to đùng mà bắt chị "ép" vào Sky...

Blackman_1
03-05-2012, 15:51
Cho m` 1lot :them:với. nick sky của m` là: duongbui.igm :caunguyen:

anhanhthien
03-05-2012, 15:59
mình nữa nhe

tranduchai
03-05-2012, 16:46
Cho em xin một chân với
Thank các bác nhiều nhiều

mrhoan
09-05-2012, 01:09
hi, e mon men xin 1 slot
sdt : 0948 000 047
hi hi e xin hết :">

CLBHANOI
09-05-2012, 17:10
Tối thứ 5 ngày 10/5 CLB tổ chức live trading tại VP CLB , bắt đầu vào 7:30 tối !

Nội dung: Anh Goldking trao đổi một số ý tưởng về hoạt động đầu tư của CLB.

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia...hóng hớt và chém gió!
:mn::yh:http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png:=3:

DONKIHOTE
10-05-2012, 15:12
xin chân nhé bác

tuanxuan989
10-05-2012, 16:21
Các anh chị cho em hỏi cách thức sinh hoạt hội thế nào ạ,vào hội có cần điều kiện gì không ạ.tài khoản live trader do anh em trong hội đóng tiền để trader hay thế nào ạ.rất mong các anh chị giải đáp và cho em xin một chân.hj
Thanks all

CLBHANOI
10-05-2012, 17:01
Các anh chị cho em hỏi cách thức sinh hoạt hội thế nào ạ,vào hội có cần điều kiện gì không ạ.tài khoản live trader do anh em trong hội đóng tiền để trader hay thế nào ạ.rất mong các anh chị giải đáp và cho em xin một chân.hj
Thanks all
Xin trả lời bạn về cách thức sinh hoạt CLB VSG HN như sau:

CLB VSG HN là tổ chức do một số thành viên tích cực của diễn đàn VSG lập nên tại Hà nội. Chủ tịch CLB là anh Goldking. Văn phòng của CLB là P602 Nhà B11A khu đô thị Nam Trung Yên Trung Hòa Cầu Giấy Hà nội.

Tất cả các thành viên của CLB có thể lên VP bất kỳ lúc nào trong ngày từ 8h sáng đến 5h chiều. CLB tổ chức sinh hoạt offline hàng tuần vào tối thứ 5 từ 7h30. Tại buổi offline này sẽ trao đổi kinh nghiệm giao dịch và tổ chức giao dịch trực tuyến. Buổi offline này dành cho các thành viên đã đăng ký làm thành viên chính thức. Hàng tháng hoặc quý sẽ tổ chức offline cho tất cả các thành viên cũ, mới, chưa chính thức lẫn chính thức.

Để đăng ký làm thành viên CLB thì bạn chỉ cần lên VP để đăng ký và nộp lệ phí tham gia CLB 200k là xong.

Về tài khoản live trading mà bạn hỏi thì tối hôm nay anh Goldking sẽ họp các thành viên và trao đổi, sau buổi tối nay sẽ post thông tin lên diễn đàn cho tất cả các thành viên biết.

Hiện CLB VSG HN đang xây dựng một kho các EA bao gồm các EA sưu tầm và các EA do CLB viết ra. Các thành viên CLB có thể lên VP để lấy về sử dụng miễn phí.

Arsenal
14-05-2012, 18:10
Kết quả của buổi offline hôm trước là đã thành lập quỹ đầu tư vì cộng đồng để lấy quỹ cho CLB sinh hoạt. Hiện đã có một số thành viên tham gia vào quỹ này và hiện quỹ đã bắt đầu đi vào hoạt động. Các thành viên trong câu lạc bộ quan tâm thì xin mời lên VP để tìm hiểu thông tin. :win:

CLBHANOI
16-05-2012, 14:41
Tối thứ 5 ngày 17/5 CLB tổ chức giao dịch trực tuyến tại VP CLB , bắt đầu vào 7:30 tối !

Nội dung: Thảo luận về tài khoản giao dịch quỹ của các thành viên CLB.

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia...hóng hớt và chém gió!
:them::beer::phone::

CLBHANOI
16-05-2012, 15:01
Xin phép đưa lên đây một số thông tin về quỹ giao dịch cộng đồng của CLB VSG HN:

Quỹ đầu tư mạo hiểm Ngoại tệ - Kim loại quý là quỹ đầu tư có tổng vốn do các thành viên của nó góp vốn (bên B), được bên A nắm giữ, quản lý, đầu tư nhằm thu lợi nhuận cho các thành viên của quỹ.

ĐIỀU III : TỶ LỆ PHÂN CHIA LÃI, LỖ CỦA KẾT QUẢ ĐẦU TƯ :
1. Khi đáo hạn hợp đồng :
+ Trong trường hợp kết quả kinh doanh có lãi bên A sẽ được hưởng 25% số lãi, bên B được hưởng 50% số lãi, 25% còn lại chuyển vào quỹ CLB Vàng Sài Gòn Hà nội.
(Số lãi = Số tiền có trong Quỹ đầu tư mạo hiểm Ngoại tệ - Kim loại quý của bên B vào ngày đáo hạn – Số tiền bên B đóng góp ban đầu).
+ Trong trường hợp kết quả kinh doanh bị lỗ, mức dừng lỗ là 30% tài khoản, nếu lỗ dưới 30% thì bên A chịu ½ và bên B sẽ chịu ½ số tiền lỗ, nếu quá 30% tài khoản thì bên A sẽ chịu thêm số % thua lỗ dôi ra sau khi trừ đi 30%.
(Số lỗ = Số tiền bên B góp vốn ban đầu – số tiền có trong Quỹ đầu tư mạo hiểm Ngoại tệ - Kim loại quý của bên B ngày đáo hạn).

Chi tiết mời các thành viên quan tâm lên VP CLB tìm hiểu thông tin. Hiện đã có một số thành viên tham gia góp vốn với tổng số vốn là 2000$

doantoansai
17-05-2012, 00:10
Cho tớ xin 1 chân với

CLBHANOI
23-05-2012, 18:49
Tối thứ 5 ngày 24/5 CLB VSG HN tổ chức giao dịch trực tuyến tại VP CLB , bắt đầu vào 7:30 tối !

Nội dung: Thảo luận về tìa khoản giao dịch quỹ của CLB

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia!:them::hoa::drunk:

CLBHANOI
30-05-2012, 18:30
Tối thứ 5 ngày 31/5 CLB VSG HN tổ chức giao dịch trực tuyến tại VP CLB , bắt đầu vào 7:30 tối !

Nội dung: Trao đổi về chiến lược giao dịch và chém gió.

Mời tất cả các thành viên CLB cùng tham gia!:welcome:dzomanh::win:

CLBHANOI
05-06-2012, 10:54
Chương trình Offline tuần http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png
Tối thứ 5 ngày 7/6 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB , bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung: Tổng kết tháng 5 tài khoản quỹ giao dịch cộng đồng và chia lợi nhuận cho các nhà đầu tư. (Số nhà đầu tư: 4, Lợi nhuận tháng 5 là 20.41%)

hanhpret
05-06-2012, 17:37
Tháng đầu tiên giao dịch tài khoản quỹ, mọi người được chia chác vui nhỉ, hihi

Arsenal
07-06-2012, 12:09
Tối nay lên CLB chia chác lợi nhuận nhé anh Đạt, lợi nhuận của anh nhiều hơn em đấy :yh:

CLBHANOI
14-06-2012, 11:15
Thông báo:!!:
Tối thứ 5 ngày 14/6 CLB VSG HN tạm hoãn buổi offline tuần này nhé cả nhà :((:((

Hẹn tất cả các thành viên CLB tuần sau lại cùng tham gia giao lưu và chia sẻ tiếp nha ! :welcome:dzomanh::migio:

CLBHANOI
20-06-2012, 17:20
Chương trình Offline tuần http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png
Tối thứ 5 ngày 21/6 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB , bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung: Trade real và trao đổi về cách giao dịch trên TT trong giai đoạn hiện nay.

thamthitham
20-06-2012, 19:39
Tối thứ 5 ngày 21/6 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB , bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung: Trade real và trao đổi về cách giao dịch trên TT trong giai đoạn hiện nay.

Sao dien dan cua clb vang the cac bac , dieu kien tham gia clb nhu the nao ? Va dia chi offline the nao ? Ban to chuc cho thong tin chi tiet nhe .tks

CLBHANOI
21-06-2012, 10:10
Sao dien dan cua clb vang the cac bac , dieu kien tham gia clb nhu the nao ? Va dia chi offline the nao ? Ban to chuc cho thong tin chi tiet nhe .tks
Chào bạn, Xin trả lời bạn về cách thức sinh hoạt CLB VSG HN như sau:

CLB VSG HN là tổ chức do một số thành viên tích cực của diễn đàn VSG lập nên tại Hà nội. Chủ tịch CLB là anh Goldking. Văn phòng của CLB là P602 Nhà B11A khu đô thị Nam Trung Yên Trung Hòa Cầu Giấy Hà nội.

Tất cả các thành viên của CLB có thể lên VP bất kỳ lúc nào trong ngày từ 8h sáng đến 5h chiều. CLB tổ chức sinh hoạt offline hàng tuần vào tối thứ 5 từ 7h30. Tại buổi offline này sẽ trao đổi kinh nghiệm giao dịch và tổ chức giao dịch trực tuyến. Buổi offline này dành cho các thành viên đã đăng ký làm thành viên chính thức. Hàng tháng hoặc quý sẽ tổ chức offline cho tất cả các thành viên cũ, mới, chưa chính thức lẫn chính thức. Hiện CLB VSG HN đang xây dựng một kho các EA bao gồm các EA sưu tầm và các EA do CLB viết ra. Các thành viên CLB có thể lên VP để lấy về sử dụng miễn phí.

Để đăng ký làm thành viên CLB thì bạn chỉ cần lên VP để đăng ký và nộp lệ phí tham gia CLB 200k là xong. :welcome:dzomanh::win:

hgbhgb
21-06-2012, 10:21
Văn phòng của CLB là P602 Nhà B11A khu đô thị Nam Trung Yên Trung Hòa Cầu Giấy Hà nội.

Phiền bạn cho xin cái hình googlemap nhé. Thanks

CLBHANOI
21-06-2012, 10:39
Phiền bạn cho xin cái hình googlemap nhé. Thanks

http://nn2.upanh.com/b2.s27.d2/66ec55472592fb11b09dfbf9eac749a1_46385792.untitled .700x0.jpg

Đến tham gia để cùng trải nghiệm nhé ! Dzomanh:

Arsenal
21-06-2012, 11:00
Lợi nhuận tháng 6 của quỹ cộng đồng đang giao dịch tính đến thời điểm hiện tại là 22% (tháng 5 là 20%). Tối nay offline sẽ show tài khoản :beer:

CLBHANOI
26-06-2012, 09:57
Chương trình offline tuần :!!:

Tối thứ 5 ngày 28/6 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB, bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung : Cùng nhau trao đổi và chia sẻ về chiến lược giao dịch trong giai đoạn hiện nay.

Mời tất cả các anh em thành viên CLB cùng tham gia :welcome:dzomanh::migio:

Arsenal
28-06-2012, 17:18
Tối nay đi offline nhé mọi người, sắp có vụ này thú vị lắm :)

CLBHANOI
05-07-2012, 10:16

Tối thứ 5 ngày 5/7 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB, bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung : Tổng kết TK quỹ tháng 6 và chia lợi nhuận cho các nhà đầu tư. Giao lưu và trao đổi về kinh nghiệm giao dịch trên thị trường.

Mời tất cả các anh em thành viên CLB cùng tham gia :welcome:dzomanh::win:

CLBHANOI
11-07-2012, 22:46
Chương trình offline tuần http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png

Tối thứ 5 ngày 12/7 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB, bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung : Thảo luận lấy ý kiến của mọi người về luật của cuộc thi VSG Master Contest 2012 và chốt hạ luật. Thông báo tình hình giao dịch của tài khoản quỹ cộng đồng.

Mời tất cả các anh em thành viên CLB cùng tham gia :hoa::win::gold:

thanhpham
13-07-2012, 13:31
Tuần sau em xin phép đăng ký và tham gia Trade live cùng CLB được chứ ạ?

CLBHANOI
19-07-2012, 15:37
Tuần sau em xin phép đăng ký và tham gia Trade live cùng CLB được chứ ạ?

Được chứ bạn, bạn cứ lên VP nhé.

CLBHANOI
19-07-2012, 15:39
Chương trình offline tuần http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png

Tối thứ 5 ngày 19/7 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB, bắt đầu vào 8:00 tối !

Nội dung : Thảo luận về cuộc thi VSG Master Contest 2012. Thông báo tình hình giao dịch của tài khoản quỹ cộng đồng.

Mời tất cả các anh em thành viên CLB cùng tham gia :hoa::win::gold:

CLBHANOI
02-08-2012, 10:43

Tối thứ 5 ngày 2/8 CLB VSG HN tổ chức buổi offline tại VP CLB, bắt đầu vào 8:00 tối.

Nội dung : Tổng kết TK quỹ tháng 7 và chia lợi nhuận cho các nhà đầu tư. Giao lưu và Thảo luận về cuộc thi VSG Master Contest 2012.

Mời tất cả các anh em thành viên CLB cùng tham gia. :welcome:dzomanh::win:

nguyenvu007
03-08-2012, 16:57
Lâu lâu mới vào , không biết bà con có đông vui không!
Thứ 5 hàng tuần trade off àh, mình đăng ký 1 ghế được không?

Thuky_CLBHaNoi
09-08-2012, 14:58
Thông báo :!!:

Tối thứ 5 ngày 14/6 CLB VSG HN tạm hoãn buổi offline tuần này nhé cả nhà

Hẹn tất cả các thành viên CLB tuần sau lại cùng tham gia giao lưu và chia sẻ tiếp nha ! :migio::win::welcome

Luckyapple
09-08-2012, 15:01
Cho em tham gia với các bác ơi. Skype : duythanh_lnn:o.o::o.o::o.o:

CLBHANOI
09-08-2012, 18:21
Cho em tham gia với các bác ơi. Skype : duythanh_lnn:o.o::o.o::o.o:

Welcome bạn :welcome

Thuky_CLBHaNoi
16-08-2012, 16:51

Tối thứ 5 ngày 16/8 CLB VSG HN tạm hoãn buổi offline tuần này nhé cả nhà
Hẹn tất cả các thành viên CLB vào buổi giao lưu lần tới nha nha. :):)

Thuky_CLBHaNoi
23-08-2012, 13:36

Tối thứ 5 ngày 23/8 CLB VSG HN tạm hoãn buổi offline tuần này nhé cả nhà.
Hẹn tất cả các anh em thành viên CLB vào buổi giao lưu lần tới nha.

:migio::migio:

anhanhthien
24-08-2012, 21:19

Tối thứ 5 ngày 23/8 CLB VSG HN tạm hoãn buổi offline tuần này nhé cả nhà.
Hẹn tất cả các anh em thành viên CLB vào buổi giao lưu lần tới nha.

:migio::migio:
Sao không có Câu Lạc Bộ Sài Gòn - Trade Live hở các bác

CLBHANOI
26-09-2012, 15:16
Thông báo http://vangsaigon.com/forum/images/smilies/smiles_plus/%21%21.png

Vì một số lý do khách quan cũng như chủ quan nên khoảng 1 tháng trở lại đây CLB VSG HN không tổ chức được các buổi Trade Live cho các thành viên trên CLB vào các buổi tối thứ 5 hàng tuần. Để thuận tiên hơn cho CLB cũng như các thành viên, bắt đầu từ tháng 10 CLB sẽ tổ chức các buổi Trade Live và trao đổi kinh nghiệm tại VP CLB vào các ngày thứ 3, thứ 4, thứ 5 hàng tuần, thời gian từ 9h sáng đến 6h chiều (Riêng các buổi tối có tin quan trọng có thể giao dịch đến 11h đêm). Phụ trách các buổi Trade Live này là hai thành viên Arsenal và Hanhpret cùng với các thành viên kỳ cựu của CLB là các anh Tradedaily, Tomboy, Dabidu,...

Hiện CLB đã bố trí thiết bị, cơ sở hạ tầng đầy đủ cho việc trading như bàn ghế, máy tính, máy chiếu, TV, mạng internet tốc độ cao...Xin kính mời các thành viên CLB VSG HN cũng như các nhà đầu tư quan tâm đến thị trường Forex lên giao dịch và trao đổi kinh nghiệm.

Các buổi Trade Live này là hoàn toàn miễn phí :win::cafe::coffee::win::gold:
Địa chỉ VP CLB: P602 - B11A - ĐT Nam Trung Yên - Cầu Giấy - HN

tiencong
22-02-2014, 22:54
Các anh ơi em mới tham gia diễn đàn và rất muốn tìm hiểu về thị trường này. Các anh cho e vào room Skype của CLB để e tham gia với. Nick skype : anhcongday

VanQuangdk
05-06-2014, 17:00
cho mình 1 chân nha. minh cũng dân fx skype quang.forex

JacksonPhu
05-06-2014, 21:39
Em xin 1 chân nhé, skype jacksonphu

Goku85
11-06-2014, 17:42
Cho em đăng ký vào live room với nhé: Skype: nvhuan85

smiley
11-06-2014, 23:24
các bác cho em tham gia với ạ skype:ducdai722

vinhthusinh
12-06-2014, 12:02
mình tham gia với dc ko.

nhatvinhbk
12-06-2014, 13:04
Nhận dịnh xu hướng GBP/USD ngày 11/06/2014 (http://dubaogia.vn/topic/nhan-dinh-xu-huong-gbp-usd-ngay-11-06-2014-t10365.html)
Nhận dịnh xu hướng giá vàng ngày 12/06/2014 (http://dubaogia.vn/topic/nhan-dinh-xu-huong-gia-vang-ngay-12-06-2014-t20367.html)
Nhận định xu hướng tiền tệ GBP/USD ngày 12/06/2014 (http://dubaogia.vn/topic/nhan-dinh-xu-huong-tien-te-gbp-usd-ngay-12-06-2014-t20368.html)

doanh baby
12-06-2014, 20:48
cho Mình tham gia với nhé: Skype: xianghua87 :o.o:

haiyenngo
25-06-2014, 11:25
Tuần nào cũng họp mặt à?

longbk
25-06-2014, 15:24
Tiếc là không còn ở Hn để đi off

haiyenngo
30-06-2014, 21:31
CLB VSG ở Hn còn họp mặt nữa không vậy? các bác ơi

qtrang2010
02-07-2014, 10:26
Ohayogozaimasu ^^
mình tham gia clb vs nhé, skype: emily.reina
Mà clb còn họp mặt hàng tuần ko vậy các bác

minhthiugia
02-07-2014, 10:32
hội này đóng cửa từ đầu năm 2013 rùi các bạn

qtrang2010
02-07-2014, 10:40
wei ??? vậy ko còn clb cho trader ở hn nào nữa hả bạn

minhthiugia
02-07-2014, 10:54
wei ??? vậy ko còn clb cho trader ở hn nào nữa hả bạn

giờ đi vào hoạt động theo nhóm nhỏ thôi, có cả trăm nhóm vậy =))=))

Sakata
02-07-2014, 11:33
add em với nhé: sakata5s